Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 8 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 114
    Trích dẫn Gửi bởi VinhPham
    Có thể máy bạn đểu hoặc lỗi. Mọi người lên 5.1.1 k ai chê j cả.

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
    Máy chính hãng. Mới lên 5.1.1 hôm qua chưa có thời gian test nhưng cảm nhận là lag. Pin vẫn hao như 5.0.1, trước dùng 4x ko bị mấy lỗi này

Trích dẫn Gửi bởi pandora93
    Máy chính hãng. Mới lên 5.1.1 hôm qua chưa có thời gian test nhưng cảm nhận là lag. Pin vẫn hao như 5.0.1, trước dùng 4x ko bị mấy lỗi này
    Cũng mới lên cảm giác ko có gì thay đổi mấy so với 5.0.1 máy có vẻ nóng hơn nếu dùng nhiều. Bổ sung chức năng sms nâng cao đang dc quảng cáo rầm rộ nhưng mà chỉ thấy dùng cho máy đời cao

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Kiểu nó vậy thôi chứ nó ko tốn pin đâu.
    Bạn up lên 5.1.1 đi, ngon lắm.
    Máy mình xuất xưởng đã 5.1.1 rồi, hiện tại đã up room lên bản mới nhất. Máy dùng nguyên rom stock không root gì cả. Mình on screen đc 5h30p, có khi đc 6h30p. Đấy là xem phim. Còn khi dùng các ứng dụng như zalo thì hao nhanh. Mình không sài 3G chỉ chạy wifi. Không dùng facebook .

Trích dẫn Gửi bởi longtv
    Máy mình xuất xưởng đã 5.1.1 rồi, hiện tại đã up room lên bản mới nhất. Máy dùng nguyên rom stock không root gì cả. Mình on screen đc 5h30p, có khi đc 6h30p. Đấy là xem phim. Còn khi dùng các ứng dụng như zalo thì hao nhanh. Mình không sài 3G chỉ chạy wifi. Không dùng facebook .
    Bạn dùng 1 tg đi. 5.1.1 ngon mà.

Sent from my SM-N920C

Trích dẫn Gửi bởi heldman8x
    cảm ơn chia sẻ của pro, những cách của bạn mình đã biết vs đều áp dụng thậm chí đã thử up các rom khác nhau của các thị trường nhưng vẫn bị tình trạng như vậy. máy mình là n910f hàng xách tay đã root vs cũng ko sợ bị mất bảo hành. về việc đánh giá sản phẩm thì đây là dưới góc nhìn của mình vs qua một thời gian tìm hiểu, tham khảo vs đã khắc phục nhưng vẫn không đạt được mong muốn nên mình mơi viết bài như vậy thôi, cũng có thể bản rom 5.0 mới ra vẫn chưa ổn định, nên ngoond pin vs ram, hy vọng sam lắng nghe ý kiến người dùng để khắc phục tối ưu cho hệ điều hành sau
    Thực chất các bản room mới hơn sẽ nhiều tính năng hơn. Trước đây smartphone chỉ cần truy cập được internet, checkmail là ngon rồi, bây giờ thì yêu cầu thêm một loạt các phần mềm facebook, googgle photo, flickr, email,.... đều muốn cập nhập thông tin liên tục nên phần mềm nó cũng phải thông minh hơn. Do đó vấn đề về pin rất bị ảnh hưởng, muốn thời lượng pin dài hơn thì phải xóa bỏ, đóng băng những phần mềm không dùng hoặc ít dùng sẽ thấy pin ngon hơn rất nhiều đấy. Tóm lại người dùng cũng phải biết quản lý thiết bị , nếu không sẽ không có smartphone nào vừa ý bạn đâu (Android, Apple cũng vậy thôi).

Trích dẫn Gửi bởi pandora93
    Lên 5.1.1 vẫn bị hao pin nhanh. Để ko dùng cũng tụt pin như uống nước. Chắc android làm lỗi pin rồi
    Mình dùng rom stock , pin ngon lành. Tắt wifi 3g để qua đêm mất có 2%

Gửi từ SM-N910C của tôi

Đơn giản là Sam phải dìm Note 4 xuống để chứng tỏ Note 5 pin ngon trong khi cũng chỉ 4-6h tuỳ kiểu dùng như Note 4.

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    Đơn giản là Sam phải dìm Note 4 xuống để chứng tỏ Note 5 pin ngon trong khi cũng chỉ 4-6h tuỳ kiểu dùng như Note 4.
    N5 ngon hơn N4 bạn ah, ko phải là dìm mà công nghệ mới phải hơn cũ chứ.

Sent from my SM-N920C

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    N5 ngon hơn N4 bạn ah, ko phải là dìm mà công nghệ mới phải hơn cũ chứ.

Sent from my SM-N920C
    Chính bạn đã từng là người dùng Note 4 thì bạn có thể thấy rõ là thời lượng dùng pin N5 same N4 ở cùng thời kỳ đầu. Sam thừa khả năng để làm ra những bản Rom tốt hơn cho N4 nhưng họ không muốn như vậy . Hãy tỉnh táo lên chút bạn ơi

Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    Chính bạn đã từng là người dùng Note 4 thì bạn có thể thấy rõ là thời lượng dùng pin N5 same N4 ở cùng thời kỳ đầu. Sam thừa khả năng để làm ra những bản Rom tốt hơn cho N4 nhưng họ không muốn như vậy . Hãy tỉnh táo lên chút bạn ơi
    Vào mà làm. Lên nhớ máy xuất xưởng thì lúc nào cũng đc ng ta chăm chút kĩ lưỡng. Hơn là máy bán ra rồi xong update qua ota. Chắc mục đích bạn vào đây để qc giống thằng cặc màn hình bên tinhte à..

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2