Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 81
    Bác ơi em đàn dùng bản Sprint, vậy có up được bản rom nào VN hay quốc tế ko ạ?

Thank chủ thớt. Cần lắm hướng dẫn apps nào cần xóa, cách xóa trong root manager vì mới root lần đầu.

Thớt ơi, cho mình hỏi mình dùng S6 G920F của thị trường Thái Lan, đang chạy bản rom 5.1.1 của Thái luôn, PDA là: G920FXXU3QOKR, mã CSC: G920FTHL3QỌT, CSC là THL. Nhưng máy mình lúc nhận được cuộc gọi đến lúc không được, mình check sim, reset factory rồi kiểm tra hết mấy chức năng chặn trên máy r`, nhưng vẫn bị nv, nên mình tính up qua rom gốc VN bản 5.1.1, nhưng không biết làm thế nào hết, mình mới dùng thôi nên không rành, mình chỉ muốn xài ổn định thôi ko vọc vạch hay cài app gì hết, vậy mình up như thế nào hả thớt, mình có phải root máy không, hay chỉ up qua odin bình thường bản, rom VN thôi, giúp mình với thớt ơi, mình cảm ơn nhiều lắm

sao mình chạy file root ko đc ta

Trích dẫn Gửi bởi tettit
    sao mình chạy file root ko đc ta
    cái odin mới nhất chạy đc rồi sau khi up kernel này của bác máy mình đã hết bị restar rồi hehe

G920L hàn quốc tém đc hơm mấy pác ơi

Gửi từ SM-G920L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Bác hướng dẫn em thêm chức năng bật tắt dữ liệu mạng trên G920P với. Em cám ơn

Cho hỏi con S6 G920P bản Sprint đã up 5.1.1 bằng ota thì phải bỏ check auto reboot ở odin phải ko vậy???.Với lại cái kernel tối ưu đọc bên Xda thì thấy ko hổ trợ dòng P này vậy giờ làm ntn vậy chủ thớt???

Không cài được recovery flash qua odin mấy lần rùi cũng vào lại rec gốc chứ chả vào twrp dc @@

Mình sài máy s6 2 sim nhà mạng china mobile mã 9208 thì mình úp rom nào vậy, mình tìm khắp nơi mà không có rom cho máy này!