Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 6 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 81
    Hnay mình ngồi test thư quản lý RAM trên s6. Thấy vài vấn đề để bác nào mới thì tham khảo. Sau khi lên 5.1.1 latest từ SS, cách quản lý RAM của SS như sau ( chỉ cài vài ứng dụng cơ bản):

- Cai lacviet, alfat 8, fruit nịnja, temple run 2, word/excel/power point, karaoke. Disable hoàn toan ứng dụng gg, va 1 so cai khác
    - RAM khi khơi đong/release la 1-1.1g
    - lần lượt chạy các ứng dụng chrom, gg map, skype, facebook, office, lacviet, karaoke, alfat, fruit...
    - Kết qua: chỉ mỗi chrom, ggmap, temple run 2 là khng load lại. Theo dõi chi tiết thấy cách mà SS tối ưu la: không bao giờ để RAm xuống dưới 500mb, để được như thế thì phải thoát ứng dụng nặng. Nếu theo dõi sẽ thấy càng chạy nhiều app thì Ram có khuynh hướng giảm, xuống thấp thì lại release bớt để giữ RAM. Với cách này đồng nghĩa với việc nói đa nhiệm nhưng chưa đúng nghĩa, cũng có lẽ đây là cách dễ nhất mà ss có thể làm được đến thời điem này để giữ cho máy không tràn RAM. Nhưng với nhu cầu thông thường thì khg có gì phải bàn vì load lại SS cũng load rất nhanh. Còn muốn đa nhiệm đúng nghĩa thì chắc chờ tiếp. Nếu root mà làm cách quản lý RAM khác đi thì cũng nên root

Thx minhdakai giải thích rõ ràng dễ hiểu ^^

@wellboy95 : đây là con android đầu tiên minh mới mua cách đây 1 tuần. Chứ nếu là BB hay iOS thì tôi chẳng ngại hỏi làm gì. Như đã nói kết thúc HD7 là tôi khg vào xda nữa và tôi cũng chưa từng dùng con android nào nên mới thấy cần hỏi. Xda, minh có thể tham khảo được nhưng tôi vẫn muốn thử samsungviet hơn. Dạo 1 vòng pdaviet, choimobile, tek, ssviet, tinhte..., có vẻ thấy choimobile mạnh về S6 nhất. Tuy nhiên người viết cũng chỉ dừng lại ở file có sẵn, down về và root. Dĩ nhiên là khg ai bắt mình root hết, nhưng kể cả khi xda viết bài họ vẫn nhắc nhở, vẫn rõ ràng ưu nhược để người dùng biết mà tính cho phù hợp, tránh hư hỏng máy hay rắc rối về sau. Khi bạn đưa ra giải pháp (kể cả copy đâu đó), cho dù phi lợi nhuận thì tính trách nhiệm vẫn có trong đó vì có biết bao nhiêu người sẽ vào làm theo. Tôi còn nhớ trên xda khi họ port 1 ROM nào đó họ hiểu rất rõ tưng system file, đôi khi các file đó lại có liên quan. Do đó họ list down rất rõ và giúp người build có thể hiểu hơn mà lượt bỏ chính xác. Chu như thế này mình thấy rằng "root" nhưng không biết root để làm gì, nghe nói nó tốt hơn, nhưng hỏi tốt hơn thế nào thì cũng khg nói được. Với tôi thì sau 1 tuần mua máy s6, mình khẳn định nếu root khắc phục điểm yếu về RAM thì nên làm, ngoài ra khg có lý do khá c đủ mạnh để đánh đổi các thứ khác vì s6 support khá tốt từ ss. Mình đứng trên quan điểm người dùng type 1, mình nghĩ là số đông, mong bạn đừng bực mình vì nhừng câu từ tôi nói.

Trích dẫn Gửi bởi minhdakai
    @wellboy95 : đây là con android đầu tiên minh mới mua cách đây 1 tuần. Chứ nếu là BB hay iOS thì tôi chẳng ngại hỏi làm gì. Như đã nói kết thúc HD7 là tôi khg vào xda nữa và tôi cũng chưa từng dùng con android nào nên mới thấy cần hỏi. Xda, minh có thể tham khảo được nhưng tôi vẫn muốn thử samsungviet hơn. Dạo 1 vòng pdaviet, choimobile, tek, ssviet, tinhte..., có vẻ thấy choimobile mạnh về S6 nhất. Tuy nhiên người viết cũng chỉ dừng lại ở file có sẵn, down về và root. Dĩ nhiên là khg ai bắt mình root hết, nhưng kể cả khi xda viết bài họ vẫn nhắc nhở, vẫn rõ ràng ưu nhược để người dùng biết mà tính cho phù hợp, tránh hư hỏng máy hay rắc rối về sau. Khi bạn đưa ra giải pháp (kể cả copy đâu đó), cho dù phi lợi nhuận thì tính trách nhiệm vẫn có trong đó vì có biết bao nhiêu người sẽ vào làm theo. Tôi còn nhớ trên xda khi họ port 1 ROM nào đó họ hiểu rất rõ tưng system file, đôi khi các file đó lại có liên quan. Do đó họ list down rất rõ và giúp người build có thể hiểu hơn mà lượt bỏ chính xác. Chu như thế này mình thấy rằng "root" nhưng không biết root để làm gì, nghe nói nó tốt hơn, nhưng hỏi tốt hơn thế nào thì cũng khg nói được. Với tôi thì sau 1 tuần mua máy s6, mình khẳn định nếu root khắc phục điểm yếu về RAM thì nên làm, ngoài ra khg có lý do khá c đủ mạnh để đánh đổi các thứ khác vì s6 support khá tốt từ ss. Mình đứng trên quan điểm người dùng type 1, mình nghĩ là số đông, mong bạn đừng bực mình vì nhừng câu từ tôi nói.
    ko hiểu là bác có hiểu bài viết hay tnào hay ko ạ. E đã đưa rõ link + nguồn Dev cho mn tham khảo r, kể cả link gốc trên xda. Cái root ai làm thì sẽ xem qua cái kernel trên xda, trên đó họ ghi rõ về quản lí Ram r. Bác có lẽ ko hiểu về việc root của s6, root của s6 ko giải quyết vđề Ram mà cái kernel ms giải quyết vđề quản lí Ram. Mà đã cài kernel này nó sẽ tự động Root luôn. Nếu ko qtâm bài viết thì bác sẽ hiểu theo nghĩa tiêu cực, chứ bài e viết là bài e tự viết tổng hợp các nguồn lại, chưa có ai phán thần thánh và quá nghiêm túc như bác. E ms là sviên năm 2 đhọc thôi ạ, nên e làm theo đúng các bài viết trên forum VN làm, sức có hạn, còn muốn rõ hơn thì bác nên làm riêng 1 topic hỏi thật kĩ, chứ ko nên comment quá dài dòng, quá chủ quan như thế này. Phiền ko kéo dài topic nữa. Đây là topic e làm ra để hdẫn những ng thích làm theo thôi, ai ko có nhu cầu bớt bớt dùm e ạ. Bác có thể xem các bài xem trên choimobile vs ssviệt có bài nào viết dài vs kĩ như e ko? sức ng có hạn, trong bài e đã giải thích hết r. Nếu muốn tranh luận hay rõ hơn tnào lên face vào nhóm s6 của choimobile sẽ có support rất nhiều, e cũg hỗ trợ trên đó Hoặc qua choimobile, hội s6 vs s6e chính e làm admin bên mục s6 nhé.

Cảm ơn bác về bài viết ko thể chi tiết hơn, em có 1 vấn đề mong bác trợ giúp là: CÓ CÁCH NÀO UP S6 DUOS G920FD LÊN 5.1.1 BẢN VN MÀ KO CẦN ROOT KO? Em hay dùng Knox nên ko muốn mất phần này

Trích dẫn Gửi bởi Rclub
    Nhu cầu của mình cũng chỉ đến vậy. Tuy hiệu năng ko bằng nhưng được cái ổn định và đầy đủ tính năng. CSC nếu ko được cũng ko sao, nếu về VN thì nó sẽ bị mất knox. Còn rom Q tế thì như nhau rồi. Vì nó multi csc nên nó mới nhảy loạn như vậy.
    Rất cảm ơn bạn!

P/s: Máy các bạn đang là 5.0.2 thì nên thay csc về VN trước vì 5.0.2 vượt qua knox được.
    Bác cho em hỏi chút... hiện giờ máy em là G920FD (2 SIM) đang ở 5.0.2 thì làm cách nào đổi CSC về VN mà ko mất Knox hả bác? Em cần giữ Knox do tính chất công việc nên sợ root máy đổi CSC sẽ mất, thấy bác bảo 5.0.2 thay CSC về VN thì vượt qua Knox đc nên mong bác chỉ giúp. Cảm ơn bác ^_^

máy mình vào twrp hiện dòng này recovery is not seandroid enforcing lỡ install super us bay giờ khởi động logo samsung là tắt màn hình đen ko vao dc bây h làm sao ai giúp mình với bản gm-920s

helpppppppppppppp, em mới mua 1 cây s6 G920F, đang ở 5.0.2, máy k có tiếng việt, e down bản 5.1.1 của việt nam theo link trang 1 up qua odin thì đến ngan đoạn cuối có báo fail, chỉ còn 1 tí nữa là hoàn thành là nó báo fail, ai giup e với, hoan man quá, giờ nó treo download mod luôn, k tắt nguồn được

Trích dẫn Gửi bởi Yoko228
    helpppppppppppppp, em mới mua 1 cây s6 G920F, đang ở 5.0.2, máy k có tiếng việt, e down bản 5.1.1 của việt nam theo link trang 1 up qua odin thì đến ngan đoạn cuối có báo fail, chỉ còn 1 tí nữa là hoàn thành là nó báo fail, ai giup e với, hoan man quá, giờ nó treo download mod luôn, k tắt nguồn được

thử lại đi bạn

Lý do mình ko đổi được CSC là sau khi up rom stock 5.1.1 của VN thì vào Phone info nó hiện như hình. Ae xem hình nhé. Mấy mục CSC bị trống....
    Ae nào khắc phục đc chỉ mình với nha. Thanks