Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 81
    Trích dẫn Gửi bởi giap_tran
    Lần lượt các bước như bác chủ top hướng dẫn là được, thêm bước 7 mình tự làm! máy ngon lành không thấy trục trặc gì cả!
    sao mình không đổi được csc bạn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Trầnthắng
    sao mình không đổi được csc bạn nhỉ
    bạn phải dùng Phone Info + nhé ( bản thường trên CH play không đổi được ), bạn lên mạng seach: Phone Info Plus .apk, cài và đổi csc!

Trích dẫn Gửi bởi giap_tran
    bạn phải dùng Phone Info + nhé ( bản thường trên CH play không đổi được ), bạn lên mạng seach: Phone Info Plus .apk, cài và đổi csc!
    hehe, thank bạn quan tâm bài mình viết nhé. Khá đông ae 2 Sim làm đc r Bài mình viết kĩ cho các bạn mới nghịch máy cũng làm đc Bản 1sim và S6 Edge qtế xách tay làm tương tự luôn, dễ như ăn cháo

Bạn ơi sao đổi ra xxv rồi resat lại máy nói lại ra THL . Bạn giap_tran có hướng dẫn chỗ đó được ko thx bạn

Trích dẫn Gửi bởi nhithien20
    Bạn ơi sao đổi ra xxv rồi resat lại máy nói lại ra THL . Bạn giap_tran có hướng dẫn chỗ đó được ko thx bạn
    Bạn đem qua mình hướng dẫn!

Trích dẫn Gửi bởi wellboy95
    ko có đâu ạ, mà cái root qua kernel thì quá tốt, tại sao lại ko. Kernel tối ưu ram, hiệu suất máy, tốt nhất r mà ko dùng
    Nhu cầu của mình cũng chỉ đến vậy. Tuy hiệu năng ko bằng nhưng được cái ổn định và đầy đủ tính năng. CSC nếu ko được cũng ko sao, nếu về VN thì nó sẽ bị mất knox. Còn rom Q tế thì như nhau rồi. Vì nó multi csc nên nó mới nhảy loạn như vậy.
    Rất cảm ơn bạn!

P/s: Máy các bạn đang là 5.0.2 thì nên thay csc về VN trước vì 5.0.2 vượt qua knox được.

máy 920T lên 5.1.1 rồi có làm được theo cách này ko bạn?Cảm ơn.

root s6 xong không xài được chế độ private mà điện thoại lại hay bị gấu kiểm tra. bác nào cho em giải pháp cái

Trích dẫn Gửi bởi minhdakai
    Có một số thắc mắc, mong bác chủ giải đáp, vì mình mới quá:
    1. Sau khi root, tối ưu RAM thì kết quả như thế nào, RAM trống trước và sau khi tối ưu (cùng lượng app cài vào cho trước và sau khi tối ưu)
    2. SS S6 cho phép bỏ hầu hết các ứng dụng nên việc root để có thể bỏ ứng dụng có thể nói la kg quá cần thiết
    3. Cài ROM, về cơ bản xem các bản F đều hỗ trợ sóng mạng 3G/4G như nhau. Nên nếu nói mục đích cài bản VN là để có tiếng việt khi mới reset máy + sóng ổn hơn thì có vẻ chưa thuyết phục lắm. Khi bắt đâu reset máy thì nó cho mình chọn ngôn ngữ để setup ban đầu.

Nói tóm lại là chỉ có 1 lý do duy nhất mà mình cảm thấy cần phải root là tối ưu RAM, tuy nhiên cũng không biết nó tối ưu cỡ nào.
    @Cavang1986: theo ý mình thi đã là bản quốc tế thì ROM bản F nào cũng như nhau, kể cả bản FD. Tuy nhiên để đảm bảo đúng CSC cho khỏi phải rắc rối thì bạn làm như sau:

- Cài samsung phone info vào, bạn xem phần csc coi máy bác original là csc nào. Trong phần đó có thêm 1 phần là các csc mà bác có thể upgrade. Bác có thể chọn 1 trong những cái đó mà download về cài. Cơ bản giống nhau, không nhất thiết phải là xxv nếu trong list không có.
    - Ví dụ: minh mua máy FD, sx o vn, xuất qua original csc là zimbia/MTZ, Các csc có thể cài là tất cả các nước ả rập, Trung đông, Châu Phi, bao gồm các mã (ACR, AFG, MID...).

Note: nếu không làm gì hết, chỉ up rom stock thì 5.1.1 cũng không như samsung nói: fix RAM, hỗ trợ RAW khi chụp ảnh..., chỉ đơn thuần vài tính năng quản lý giao diện, không đáng kể.
    - Để Root S6 thì phải cài kernel, vì lên 5.1.1 ko dùng đc app để root nữa r. Mà cái kernel đã đc tối ưu sẵn. Như bạn ns thì có thể bạn chưa cài nên ko biết nó ngon ntn. Lên XDA để đọc biết thêm thông tin nhé.
    - Cái qtrọng là vừa đc ngon, đc tối ưu hệ thống. Root để xóa app hệ thống trong system/app và privapp trong sâu hệ thống, chứ ko phải là maáy csai app cùi bắp bên ngoài bạn ạ. Nếu là cái đấy thì mình ko bảo các bạn root lm j cho mệt.
    - Còn về đổi CSC cho phù hợp bản VN, bên trong CSC sẽ nhận rõ baseband của các nhà mạng VN nhé, có đủ cả Viettel, VN, VN Mobile. Và 1 điều nữa là đổi CSC sẽ update đc OTA bản chính hãg VN nếu ko làm B6 trong bài mình hdẫn.

Cám ơn bác giải đáp. Nói chung là bao giờ cũng có 2 trường phái.

1. Thường thì không muốn root vì nhiều lý do: không am hiểu, muốn bảo đảm giữ bảo mật của nhà sx, muốn bảo hành....cho nên để đánh đổi cái quyền user bằng admin đôi khi có nhiều người không muốn vì nó mất đi cái thứ khác. Nhất là các máy android của các nhà sx lớn thì vấn đề support rất tốt nên đôi khi cũng không cần tìm kiếm thêm sự tối ưu nếu nó chưa thật sự thấy cần thiết.

2. Trường phái muốn root: dân công nghệ, người thích tìm hiểu, thích khám phá sự mới mẻ, tự chủ. Tuy nhiên cũng có khi tất cả họ vẫn muốn root vì máy không hỗ trợ tốt từ nhà sx từ OS, app, upgrade...nên phải root để tìm sự tối ưu thuận tiện khi dùng

Tôi dùng Blackberry từ 2005 tới giờ, sau đó + thêm apple, không rành về android lắm. Tuy nhiên điểm mà apple phải JB là để cài phần mềm lậu nên tất cả mọi người đều muốn JB chứ không có 2 trường phái khác nhau. Android nếu không root vẫn dùng bình thường, trừ những máy TQ hay thuong hieu kém khg hỗ trợ các thứ mới cần phải làm mới.

Bác bỏ công sức share cho mọi người thì rất quý, tuy nhiên đọc vào đôi khi tôi bị mất phương hướng giữa việc làm và kg làm thì sẽ được gì. Khi đó bác show bằng hình ảnh thì càng thuyết phục hơn. Điểm yếu của SS S6 là ngốn RAM và quản lý RAM khg tốt. Nên chỉ có điểm này là cần cải tiến thật, còn ba cái vụ khác như baseband vn, xóa app hệ thống, private...với S6 không cần vì có vẻ các thứ đều ổn và nếu như bác thuộc type 1 .
    VD: LG G4/HTC, không hiểu sao RAM free luôn 1.7/1 máy không phải load lại game trong khi anh Sam khong làm như vậy được. Root là mất bảo mật, đôi khi còn có sự cố nếu không thông thạo (mình nói chung nhé), đổi lại chúng ta có cái giá trị gì thật mà chúng ta cần thì mới chọn lựa root hay không root. Có chút thời gian bác làm rõ tí cho new commer có hướng đi đúng với nhu cầu của họ.

Tôi cũng có tham gia xda từ thời HTC sx các dòng O2, và sau đó đến HD7 thì dừng. Cảm giác unlock bootloader để cài mod OS rất thú vị. Tuy nhiên trong suốt thời đó build ROM cho HTC nở rộ trên các diễn đàn như pdaviet (Mr. Son và chú gi ở Nga), xda, handheld, gsm. Nhưng cũng chưa thật sự có 1 bản nào làm vừa lòng hết, nhanh thì có nhanh, nhưng lỗi nhỏ nhặc cũng nhiều. Nên cái giá trị thật sự của việc phá bảo mật đôi khi do mình lựa chọn, tránh không hiểu mà thấy người ta root mình cũng root thì có khi lại không ổn cho chính end user. Đành rằng bác phi lợi nhuận nhưng người mới như mình lại cần bác khai sáng trước khi làm.