Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 8 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 145
    Trích dẫn Gửi bởi lanly3271
    Ý bạn ko viết rõ ra sao m hiểu nổi. Vấn đề là khi up rom stock mà có cài rec twrp thì có bị lỗi hay ko thôi. Còn twrp ko có liên quan tới việc thích hay ko.
    Ko lỗi đâu bạn... chơi vô tư đi

Gửi từ SM-N910F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

k biet khi nao co ban viet hoa day du nhi?

Nghe stock mà hao pin thì cũng chán nhỉ. Mình đang ở dl2.2 xài onscreen cũng dc 6h, stock này ko biết đc mấy h?
    Và có bác nào còn recovery gốc thử test xem nfc có chạy ko, vì mình có xem mod vandieutot bên choimobile nói là nfc chỉ chạy trên recovery gốc, muốn nfc hoạt động thì sau khi cài recovery mod để root thì odin lại recovery gốc. Bác nào rảnh test thử xem. Lúc trước mình xài sphinx v1a, nfc hoạt động bình thường, chỉ có điều pin ko tốt như dl.

Trích dẫn Gửi bởi hightechn
    Nghe stock mà hao pin thì cũng chán nhỉ. Mình đang ở dl2.2 xài onscreen cũng dc 6h, stock này ko biết đc mấy h?
    Và có bác nào còn recovery gốc thử test xem nfc có chạy ko, vì mình có xem mod vandieutot bên choimobile nói là nfc chỉ chạy trên recovery gốc, muốn nfc hoạt động thì sau khi cài recovery mod để root thì odin lại recovery gốc. Bác nào rảnh test thử xem. Lúc trước mình xài sphinx v1a, nfc hoạt động bình thường, chỉ có điều pin ko tốt như dl.
    Mình cũng 6h dl2.2. Qua rom này thì ước tính khoảng 4h30-5h thôi, dùng 2 hôm mà chưa test dc do cứ ngồi mod linh tinh mãi. Còn nfc khi bật lên nó đòi có sim docomo mới cho dùng cơ nên mình nghĩ recovery cũng ko ảnh hưởng gì

Flash thử cái custom kernel bên DL2.2 xem có xài đc ko bác, nếu đc thì pin hứa hẹn sẽ tốt hơn đấy.
    À app tin nhắn có bị giới hạn ký tự ko bác, giống như bọn Korea giới hạn 80 ký tự ấy?

Trích dẫn Gửi bởi hightechn
    Flash thử cái custom kernel bên DL2.2 xem có xài đc ko bác, nếu đc thì pin hứa hẹn sẽ tốt hơn đấy.
    À app tin nhắn có bị giới hạn ký tự ko bác, giống như bọn Korea giới hạn 80 ký tự ấy?
    Custom kernel là kernel gì đó bác ?

Trích dẫn Gửi bởi mabu
    Không biết thì nên hỏi.ma hỏi vẫn chưa hiểu thì hỏi lại. Nếu vẫn chưa hiểu thi tự lên gg tìm là ra. Sao phải tranh luận. Mệt với mấy ng hay hỏi xong lại bắt bẻ người ta. Không lịch sự chút nào với người phải mất time để mà trả lời mình rồi lại còn đi tranh luận những câu hỏi vô bổ
    Ko rõ đầu đuôi thì đừng phán bậy. Ko biết thì hỏi nhưng người trả lời theo kiểu xóc hong, hỏi 1 đằng trả lời 1 nẻo. Vì lịch sự nên m ko muốn nói thẳng ra thôi. Chỉ là nắn ông kia lại 1 tí còn hiểu hay ko thì tùy.

Trích dẫn Gửi bởi phucphanthiet
    Custom kernel là kernel gì đó bác ?

Kernel mod của DL2.2: fulgor, civZ,....

Trích dẫn Gửi bởi hung941
    Các cao thủ cho em hỏi
    Có bác nào biết fix hết tất cả các lỗi của rom stock dcm k ạ
    E muốn dùng rom stock cho ổn định mà k biết fix lỗi bên dòng dcm như nào với cả bực mình với cái bàn phím của n quá ah (
    Bản stock có lỗi gì đâu mà fix hả bạn? Nếu thấy cái bàn phím samsung xài không thích thì tải cái khác về mà xài thôi.

Trích dẫn Gửi bởi hung941
    Các cao thủ cho em hỏi
    Có bác nào biết fix hết tất cả các lỗi của rom stock dcm k ạ
    E muốn dùng rom stock cho ổn định mà k biết fix lỗi bên dòng dcm như nào với cả bực mình với cái bàn phím của n quá ah (
    Stock này chắc chờ khá lâu mới có mod. E giờ sài rom darklord Not 5 đi rom đó rất ngon và ổn định. Còn stock hóng thì từ từ.