Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 8 của 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 395
    Trích dẫn Gửi bởi coolboy
    Đang xài bản full gỡ đủ thứ app rác vẫn chưa thấy fc. Flash cả weather s6 cũng k thấy fc =.= còn xposed thì sau khi boot lên xong mình vào rec flash luôn sau đó khởi động lại cài apk xài bt

Sent from my SM-N900 using Tapatalk
    Weather s6 tích hợp sẵn trong rom rồi flash lại chi nữa zậy bác

Bản lite thì xìa phà phà

Gửi từ SM-N900 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi phuongve
    Nếu cài bản full thì chỉ cần flash thêm cái framework-v75 ở post 1. Còn nếu cài bản LITE thì cần phải install cái Xposed v3.0 alpha 4 trước rồi mới flash cái framework v75
    Lite chưa sài chứ full boot xong rom là xposed thẳng tiến xong vào cài apk

Trích dẫn Gửi bởi Hồ Ngọc Duy
    trả lời giúp em cái này đi các bác. thks
    Không có được đâu bạn qua bên darklord nhé. Dòng s800 ý

Weather s6 tích hợp sẵn trong rom rồi flash lại chi nữa zậy bác
    Quen tay :v flash 1 loạt luôn k care.

Sent from my SM-N900 using Tapatalk

Bản Full thì cái Xposed có tích hợp sẵn rồi, chỉ cần flash thêm cái v75 kèm theo ở post 1, và Xposed nó nằm trực tiếp ngoài màn hình app drawer, k có nằm trong setting nhé bạn.

Để mình bật qua cái tab khác của 3Minit xài thử xem có bị FC cái systemUi như bạn k. Nhưng mình nghĩ chắc là không.

Bạn kiểm tra lại xem có đóng băng hay "tắt" cái app hay tiến trình gì không? Hoặc vào mục "quản lí ứng dụng tự chạy" xem có cài đặt từ chối cái gì liên quan tới thời tiết hay 3minit hay gì gì không

Hoặc bạn cài titaniumbackup vào rồi wipe data của cái systemui, wipe data của cái 3minit, wipe data cái weather deamon xem có hết FC không.

Flash bản sạch hoàn toàn. Khoan cài Xposed framework, xài thử 1 thời gian xem coi có tình trạng đó k, coi có phải cái xposed nó xung đột hay không

Cuối cùng là bạn lấy logcat cho mình xem thử coi phát hiện ra cái gì gây ra FC systemui không
    Phuong ơi, mình thử flash lại và ko flash exposed, chạy tới bây giờ vẫn ko thấy lỗi j cả. Mình nghĩ do exposed á. Vì lúc trước mình flash exposed vào rồi mà nó ko hiện lên trong app drawer. Cũng k biết vì sao nữa. Mình lên báo cho bạn biết để bạn thử nghĩ xem là cái exposed nó bị sao nhé.

Trích dẫn Gửi bởi 0944484012
    Phuong ơi, mình thử flash lại và ko flash exposed, chạy tới bây giờ vẫn ko thấy lỗi j cả. Mình nghĩ do exposed á. Vì lúc trước mình flash exposed vào rồi mà nó ko hiện lên trong app drawer. Cũng k biết vì sao nữa. Mình lên báo cho bạn biết để bạn thử nghĩ xem là cái exposed nó bị sao nhé.
    Giờ bạn tải cái Xposed v3.0 alpha 4 này về cài vào: <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fmega.nz[/IMG]
    MEGA</div>
    Xong rồi boot vào recovery flash cái xposed framework v75 ở post 1, xong rồi khởi động lại máy rồi xài xem sao nhé

Vừa lên bản rom của bác chủ thớt xong, đang test

Giờ bạn tải cái Xposed v3.0 alpha 4 này về cài vào: <div class="link-essentials-favicon">
    MEGA</div>
    Xong rồi boot vào recovery flash cái xposed framework v75 ở post 1, xong rồi khởi động lại máy rồi xài xem sao nhé

Okei. Đã cài đc exposed theo cách bạn hướng dẫn như trên rồi. Cái UI FC cũng hết bị lỗi lun rồi nhé. Bạn edit thêm trường hợp này vào post 1 để lưu ý cho mọi người.

MEGA</div>

Mình up bản full nên chỉ cần flash cái xposed framework v75 là chạy mượt