Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

giúp đỡ G900V không odin về 4.4 được, đang ở stock 5.0 chưa root được

như tiêu đề con Galaxy G900V Verizon của mình sau khi up lên bản 5.0 mới nhất qua odin thì ko root đc . Mình tìm cách quay lại 4.4.2 , 4.4.4 đều ko được odin báo lỗi failed , chỉ odin được một bản stock 5.0 mới nhất thui . Link mình tải vể check md5 đúng xong mới giải nén ra . có ai biết là lỗi gì ko giúp minh với h máy ko root được toàn app verizon đau đầu cả ngày vẫn chưa làm được .

Theo mình là so SS không cho bạn hạ về KITKAT, may là chưa sao chứ có trường hợp về không được mà còn chết luôn.
    Lời khuyên: chờ có root hoặc kiếm bản pre-root rồi up

Bên XDA họ có hướng dẫn , flash <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fwww.androidfilehost. com[/IMG]
    NK2_Kernel</div> và root bằng towel root, recovery bằng safestrap, sau đó bạn tải pre-root rom dạng zip và flash qua recovery . Có root rồi thì làm gì tùy bạn

Chúc thành công

flash kernel nk2 duoc khong khi hien tại máy mình chưa root bạn đang chạy bản OG5 mới nhất

Trích dẫn Gửi bởi minimum
    Theo mình là so SS không cho bạn hạ về KITKAT, may là chưa sao chứ có trường hợp về không được mà còn chết luôn.
    Lời khuyên: chờ có root hoặc kiếm bản pre-root rồi up

Bên XDA họ có hướng dẫn , flash <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fwww.androidfilehost. com[/IMG]
    NK2_Kernel</div> và root bằng towel root, recovery bằng safestrap, sau đó bạn tải pre-root rom dạng zip và flash qua recovery . Có root rồi thì làm gì tùy bạn

Chúc thành công
    AH BAN ƠI mình fláh NK2 là treo phải odin lại bạn ơi hết cách . không biết đợi bao lâu mới có toot root đây

Trích dẫn Gửi bởi kuthoaj1992
    như tiêu đề con Galaxy G900V Verizon của mình sau khi up lên bản 5.0 mới nhất qua odin thì ko root đc . Mình tìm cách quay lại 4.4.2 , 4.4.4 đều ko được odin báo lỗi failed , chỉ odin được một bản stock 5.0 mới nhất thui . Link mình tải vể check md5 đúng xong mới giải nén ra . có ai biết là lỗi gì ko giúp minh với h máy ko root được toàn app verizon đau đầu cả ngày vẫn chưa làm được .
    Bạn đã có cách giải quyết nó chưa?

Hiện tại vẫn chưa có tool root con g900v này

Đã giải quyết rồi nhé bạn mình cũng đã giúp đỡ 1 bạn từ xa root và cài rom mới h máy 49k5 điểm antutu hài lòng

Bạn làm ơn! Có thể cho mình xin file root dc không ??