Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 3 của 3

Về máy Galaxy S5 ko dán mác trên lưng máy sau pin

Chào anh em SSV. Mình là mem mới. Chưa có hiểu biết nhiều. Có 1 vấn đề cần hỏi mọi người.
    Chẳng là có đứa bạn mua được con S5, vào about phone nó ghi là G900H, mình lấy imei check thì nó ra G900H nhưng theo tìm hiểu thì bản này cho VN mình chạy Exynos, tuy nhiên trên thông tin check nó lại là đang dùng QC 801. Một cái nữa, trong thông tin check đc ghi ROM 32G nhưng mà mình check trong máy chỉ là bản 16Gb. Hỏi 1 số người thì có người bảo bóc pin ra xem lưng máy, cái miếng đề can in model, imei ấy, thì khi bóc pin ra lại ko có cái này, nghĩa là đen trơn luôn. Đang nghi ko biết có phải hàng dựng ko. Vì khi mua máy có 5tr, 4 tháng trước nhé. Hiện tại máy Hàn vẫn hơn 5tr mà sao từ 4 tháng trước chỉ có 5tr, khá nghi về điều này. Vì ko biết nó là mã gì chính xác nhất nên đang rất phân vân ko dám Root máy cũng như cài rom cook. Mong anh em giúp đỡ. Xin cám ơn !

Bạn có thể chụp ảnh lưng máy lên đây không, trên máy có tem ở ốc vít không bạn

Trích dẫn Gửi bởi flipcover.vn
    Bạn có thể chụp ảnh lưng máy lên đây không, trên máy có tem ở ốc vít không bạn
    máy chả có tem phiếu gì luôn bác ợ. lần thứ 2 check bằng phone info, thì vẫn ra G900H vs chip exynos, nhưng dùng imei check thì lại ra G900F. E đang đặt ra câu hỏi : có khi nào nó cài rom của bản H cho bản F ko đây?