Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

Hướng dẫn Root Samsung Galaxy S5 (G900F và G900H)

Bài viết dưới đây Samsungviet sẽ hướng dẫn anh em có thể Root và làm chủ thiết bị Samsung Galaxy S5 bao gồm cả hai phiên bản G900H ( Dùng chip Samsung ) và G900F ( Dùng chip Snapdragon ) . Vì cả hai sản phẩm đều có chung một cách Root nên Samsungviet sẽ hướng dẫn 1 phiên bản , bản còn lại áp dụng theo đúng cách .
    Bạn cần tải đầy đủ những file và phần mềm sau đây để thực hiện Root :
    Mình sẽ hướng dẫn trên bản Samsung Galaxy S5 - G900F ( Dùng chip Snapdragon ) . Click vào các dòng tương ứng để tải File .

1/ Download & Cài đặt SAMSUNG USB Driver ( Để có thể kết nối thiết bị với máy tính của bạn )
    2/ Download Odin & Cài đặt Odin ( Giúp kết nối đưa các file cần thiết vào thiết bị )
    3/ <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fmega.co.nz[/IMG]
    Download File Root Samsung Galaxy S5 - G900F</div> ,
    nếu bạn dùng Galaxy S5 - G900H thì <div>
    Download File Root Samsung Galaxy S5 - G900H</div>

Hướng dẫn Root Samsung Galaxy S5 ( Cách làm 2 phiên bản G900F và G900H tương tự nhau , khác file Root )

Lưu Ý : Máy cần phải trên 50% Pin và khi Root bạn sẽ mất quyền bảo hành - Samsungviet không chịu trách nhiệm về việc này .

1/ Bạn tắt hẳn máy và ấn tổ hợp phím Volume Down + Power + Home để đưa máy về chế độ Download Mode .

2/ Đến khi bạn thấy trên màn hình xuất hiện bảng Warning bạn chọn Volume up để tiếp tục vào Download Mode .

3/ Sau khi máy đã vào chế độ Download Mode , bạn tiến hành mở phần mềm Odin trên máy tính mà bạn vừa cài đặt . Cắm cáp kết nối thiết bị máy tính , cho đến khi bạn thấy trên bảng Odin xuất hiện Cổng ID : COM chuyển sang máu xanh . Vậy là thiết bị của bạn đã được kết nối với Odin thành công .

4/ Lúc này trên bảng Odin bạn tích chọn hai mục Autoreboot và F.Reset time . Tiếp theo chọn mục AP , nó sẽ hiện lên cửa sổ để bạn chọn File trong máy tính của mình - bạn chọn File CF-Auto-Root-klte-kltexx-smg900f.tar.md5 trong File Root Galaxy S5 - G900F bạn vừa down về ở trên .

5/ Nhấn Start để thiết bị được Root ( Qúa trình Root này sẽ diễn ra trong ít phút ) , khi xong máy sẽ tự khởi động lại . Vậy là bạn đã thành công .

Vui lòng để lại thắc mắc bên dưới để được Samsungviet hỗ trợ !

theo samsungviet.vn

Root galaxy s5 G900H như hướng dẫn trên có bị mất bảo hành không bạn , mình mới dùng không rành lắm , (máy mới mua tại fpt chính hãng còn BH 10 tháng)

Trích dẫn Gửi bởi lethanh.8
    Root galaxy s5 G900H như hướng dẫn trên có bị mất bảo hành không bạn , mình mới dùng không rành lắm , (máy mới mua tại fpt chính hãng còn BH 10 tháng)
    Root máy là mất bảo hành, nhé bác , nên cân nhắc trc khi root máy

Trích dẫn Gửi bởi LamBass
    Root máy là mất bảo hành, nhé bác , nên cân nhắc trc khi root máy
    cho mình hõi khi root xong thì có Super Su
    luôn đúng ko ạ,mình có cần cài thêm super su khi root và cài team win xong ko ạ

May root rồi mình up lại rom stock có mất root khong.

Gửi từ SM-G900H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Trích dẫn Gửi bởi Anm

Bạn cần tải đầy đủ những file và phần mềm sau đây để thực hiện Root :
    Mình sẽ hướng dẫn trên bản Samsung Galaxy S5 - G900F ( Dùng chip Snapdragon ) . Click vào các dòng tương ứng để tải File .

1/ Download & Cài đặt SAMSUNG USB Driver ( Để có thể kết nối thiết bị với máy tính của bạn )
    2/ Download Odin & Cài đặt Odin ( Giúp kết nối đưa các file cần thiết vào thiết bị )
    3/ <div class="link-essentials-favicon">
    Download File Root Samsung Galaxy S5 - G900F</div> ,
    nếu bạn dùng Galaxy S5 - G900H thì <div class="link-essentials-favicon">
    Download File Root Samsung Galaxy S5 - G900H</div>

Hướng dẫn Root Samsung Galaxy S5 ( Cách làm 2 phiên bản G900F và G900H tương tự nhau , khác file Root )

Lưu Ý : Máy cần phải trên 50% Pin và khi Root bạn sẽ mất quyền bảo hành - Samsungviet không chịu trách nhiệm về việc này .

1/ Bạn tắt hẳn máy và ấn tổ hợp phím Volume Down + Power + Home để đưa máy về chế độ Download Mode .

2/ Đến khi bạn thấy trên màn hình xuất hiện bảng Warning bạn chọn Volume up để tiếp tục vào Download Mode .

3/ Sau khi máy đã vào chế độ Download Mode , bạn tiến hành mở phần mềm Odin trên máy tính mà bạn vừa cài đặt . Cắm cáp kết nối thiết bị máy tính , cho đến khi bạn thấy trên bảng Odin xuất hiện Cổng ID : COM chuyển sang máu xanh . Vậy là thiết bị của bạn đã được kết nối với Odin thành công .

4/ Lúc này trên bảng Odin bạn tích chọn hai mục Autoreboot và F.Reset time . Tiếp theo chọn mục AP , nó sẽ hiện lên cửa sổ để bạn chọn File trong máy tính của mình - bạn chọn File CF-Auto-Root-klte-kltexx-smg900f.tar.md5 trong File Root Galaxy S5 - G900F bạn vừa down về ở trên .

5/ Nhấn Start để thiết bị được Root ( Qúa trình Root này sẽ diễn ra trong ít phút ) , khi xong máy sẽ tự khởi động lại . Vậy là bạn đã thành công .

Vui lòng để lại thắc mắc bên dưới để được Samsungviet hỗ trợ !

theo samsungviet.vn
    cho minh hoi: root được moi IOS hay chỉ 4.x.x kiakt trở xuống????

Bác nào giúp e root s5 g900h 5.0 vs ạ . E lm trên odin toàn báo lỗi k đc

Có Pro nào build dùm e 1 bản Recovery cho e S5 Active DoCoMo (SC-02G) đc ko. hoặc bác nào đang có share e vs ah
    cảm ơn nhiều
    @thanhfhuongf , @hiepgia