Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 56
    Trích dẫn Gửi bởi lelong3010
    Bạn ở đâu. Mình ở Tân Bình
    M ở Quận 8, có gì cho m xin so dt lien he ranh thi nho ban giup dum thu xem dc k

Trích dẫn Gửi bởi Archiles Trí
    M ở Quận 8, có gì cho m xin so dt lien he ranh thi nho ban giup dum thu xem dc k
    Không chín 1 tám xấu xấu bẩn bẩn ko ai tán.

01232 mot mot mot mot 23

Gửi từ SM-N910L của tôi

Mình check rồi rom stock chuẩn thì vẫn flash được còn root và rom cook từ rom stock cũng lỗi

@lelong3010 anh có cách nào root được ko anh?

Sau cùng thì cũng đã được sau 2 lần ra TTBH úp lại rom gốc, giờ đã root và recovery bình thường, lần đầu ra bao hành up lại stock chinh hãng nhưng nó k bảo m tắt bảo mật Ss khi yêu cầu kích hoạt lại trong cài đặt bảo mật thì vẫn k update OTA, root, recovery được. Lần sau ra chạy lại rom stock thì có tắt yêu cầu kích hoạt lại rồi mới up rom thì mọi thứ lại ok, cập nhật ota k báo lỗi, root, recovery lại đều được và 1 fản hồi của manhIT bên forum choimobile cũng trloi m về việc lỗi flash root, recovery qua odin rằng nên tắt yêu cầu kích hoạt lại trước khi uprom vì liên quan đến bảo mật của SS, nên m nghĩ có lẽ vấn là ở đó, bạn nào còn bị k flash được root, và recovery thử xem sao có khắc phục được k?

Bjo thì đã hiểu nguyên nhân lỗi flash roót, recovery wa odin k dc là do bảo mật đăng nhập khi kích hoạt lại, máy đã nạp recovey TWMP rồi, vẫn sử dụng bthuong, bật đăng nhập khi kích hoạt lại là k vào dc recovey, tắt thì mọi thứ lại ok

Bjo thì đã hiểu nguyên nhân lỗi flash roót, recovery wa odin k dc là do bảo mật đăng nhập khi kích hoạt lại, máy đã nạp recovey TWMP rồi, vẫn sử dụng bthuong, bật đăng nhập khi kích hoạt lại là k vào dc recovey, tắt thì mọi thứ lại ok
    Hôm vừa rồi mình cũng tìm ra do reactivation lock nhưng mình ko thể tắt tính năng này đi được . đã dùng thử findmymobile của ss nhưng cũng ko được web báo là đã tắt nhưng dt chưa tắt

Mình xem trên xda cũng nhiều người bị . lollipop ko thể tắt tính năng reactivation lock. Xem youtube có 1 cách áp dụng bypass nhưng ko rõ tắt được hay ko hay chỉ là thay thế ss acc khác , vẫn chưa thử . Trước mình ko biết nguyên nhân cũng từng pm fb của manhit nhưng hắn ko xem

Trích dẫn Gửi bởi LaiVu
    Mình xem trên xda cũng nhiều người bị . lollipop ko thể tắt tính năng reactivation lock. Xem youtube có 1 cách áp dụng bypass nhưng ko rõ tắt được hay ko hay chỉ là thay thế ss acc khác , vẫn chưa thử . Trước mình ko biết nguyên nhân cũng từng pm fb của manhit nhưng hắn ko xem
    Ko tắt đc hả bạn. Nó báo gì. Máy mình tắt bật vô tư.

Sent from my N910C using Lollipop