Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

Restore stock FW 5.1.1 như nào ?

Em mới lấy Note 4, trước giờ chưa dùng samsung bao giờ toàn dùng sony với lg nên cũng đang mò cách root của note 4. Trước khi nghịch thì e muốn hỏi cách để quay về stock trước để phòng khi nghịch lỗi.
    1. Đó là e dload file stock fw 5.1.1 cho note 4 việt nam từ trang sammobile về.
    <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fwww.sammobile.com[/IMG]
    Firmware for Samsung SM-N910C - SamMobile</div>

Thì sau đó em chỉ cần flash qua odin là máy mới như xuất xưởng phải không ạ ? Kể cả recovery sẽ bị xóa, tóm lại máy sẽ nguyên bản như khi xuất xưởng có đúng không ?
    Nếu không thì cần làm gì thêm nhờ các bác chỉ giúp ?

2. Ngoài ra sao e thấy bản stock 4.4.4 có loại 5 file là như nào có phải restore 5 file sẽ sạch hơn 1 file của trang sammobile ?

Em cảm ơn.

đang cùng câu hỏi nhưng có vẻ ko thấy cứu tinh rùi.

Cũng có ý kiến như trên và muốn biết nhưng hình như forum này những người làm bên samsung đều phải dấu nghề, ko thì họ mất việc (người nào nhiệt tình thì vẫn nhiệt tình và chắc họ ko phải làm ở ss). Túm lại là phải tự phá máy thoải mái sẽ biết nhiều thôi bạn. Chả hi vọng gì mấy.

Kihh nghiệm đúc kết mấy ngày nay flash đi flash lại là sau khi flash bản stock xong thì mất recovery hiện tại, cũng gần như xuất xưởng (tùy vào bản stock mà bạn flash). Flash bản stock thì mình thấy qua odin là nhiều...
    Quá trình flash qua odin cũng dễ thôi (cái này có nhiều hướng dẫn rồi nhưng t cứ đưa ra đây nhé): vào chế độ download mode bằng cách: tắt đt, bấm đồng thời phím home + power + volume giảm, sau đó nó hiện ra 1 bảng thì bấm volume tăng để tiếp tục vào chế độ download mode. Tiếp theo là cắm jack vào pc, mở odin rồi flash...

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk