Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Note 4 916L bản Hàn lỗi mất sóng

Đã bó tay nên nhờ các thánh giúp

Mình mua Note4 N916L bản Hàn xách tay, cơ bản tốt nhưng cứ bị lỗi mất sóng (hiện no service gạch chéo ở cột sóng). Nhiều khi đang nói chuyện thì đầu bên kia ko nghe thấy mình nữa, trong khi mình vẫn nghe họ nói.

Lỗi có vẻ liên quan đến roaming. Trong Settings, mục Global settings, nếu để Roaming settings là Auto thì máy liên tục hiện thông báo yêu cầu bật Data roaming settings, và mất sóng liên tục. Nếu để là Manual thì ít mất sóng hơn, nhưng vẫn bị.

Đã thử vào 319712358 sửa Network settings thành Wcdma all. Đã root, cập nhật phần mềm, thay angten nhưng vẫn ko ăn thua.
    Thử chuyển sang GSM all thì có vẻ ổn định hơn, nhưng chỉ có 2g thì oải quá.
    Khi mất sóng, kiểm tra IMEI, baseband thấy vẫn bình thường.

Máy đẹp, vứt cũng phí
    Mà đoán chỉ do setting đâu đó trong hệ thống, khiến máy cứ luôn nhận diện là hoạt động chính ở Hàn, sang VN là nước ngoài rồi, y/c roaming..

Nhờ các thánh chỉ bảo giúp cách sửa với, hoặc tốt nhất chỉ chỗ sửa.
    Cảm ơn các thánh.

Khi mất sóng thì chỉ còn cách khởi động lại là xong.

Gần đây có thử cách khác, là khi mất sóng thì vào 319712358, vào network settings bật đi bật lại chế độ gsm hay wcdma... là sóng khởi động lại được

Chào bác,

thấy bác cũng dùng note 4 n916l nên em hỏi bác chút. việc bị mất sóng khi chỉnh về wcdma (để có 3g) của máy bác đã fix được chưa ạ? bằng cách gì hả bác. e vừa mua dùng thử n916l như bác nhưng vụ sóng 3g chập chờn chán quá. Để auto network thì chỉ dùng được 2g, còn chỉnh về wcdma all thì có 3g nhưng chỉ được 1 lúc là bị mất sóng (dấu tròn gạch chéo).

Thanks bác.

Cái này không biết có liên quan gì đến radio baseband không! Trước dùng em htc m7 hay gì đó cũng ko nhận 3g, sau khi root riếc, rồi recovery ,lên mạng chọn up cái radio baseband nào mà có cái mã nó hợp cái máy mình tý chọn bản globe hay asian thì lại lên 3g đấy, bạn thử xem, có điều hại não lắm, nhầm cái là lại què hẳn như chơi, nên trước khi up, back up lại cái imei với cái baseband trước cái nhé. Cứ thử search trên xda collection radio note 4 N916l xem sao!

Thanks bác. E đã chia tay em nó để đến với Note 5. thời gian không có nhiều nên không ngồi mày mò thử thiếc được các kiểu

Vậy ngon rồi,vọc vạch cũng là cái thú nhưng đen gặp phải mấy chú bị sóng chập chờn,hay dựng chẳng hạn thì đau đầu,ức chế lắm!