Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Mình muốn quay về Android 5.1.1 và vấn đề Imei

Mình mới tập tọe dùng Note 4 Hàn, hiện đang ở bản 6.0.1 nhưng có 1 số điểm không hài lòng nên muốn quay về bản 5.1.1 ( hoặc thấp hơn càng tốt)
    Nhưng nếu giờ mình flash lại thì liệu có mất Imei không ạ? Mình đã sử dụng IMEI TOOL SGN4 XDA 2.0 để backup lại IMEI nhưng mình lại không thấy chỗ để restore lại ở phần mềm này, bạn nào sử dụng rồi có thể hướng dẫn cho mình được không ạ?
    Xin cám ơn mọi người...

Băn khoăn của nhiều member. Mong các cao thủ ra tay, mình thì lúc mua máy về đã là 5.1.1 rồi, nên rất muốn biết 4.4.4 pin trâu như thế nào, tìm hiểu trên nhiều diễn đàn thì thấy bảo là khóa bootloader nên không về đc. Nhưng mình gọi cho 1 cửa hàng ở hải dương,người mà chia sẻ rôm ấy thì lại bảo về bản nào cũng đc. Thế nên chắc là có cách. Bác nào nghiên cứu rồi chia sẻ cho anh em đi

Mình ko biết máy Hàn thế nào nhưng máy của mình bản quốc tế khi mình đang dùng 6.0 Poland thì về 5.1.1 ok nhé, khả năng máy Hàn cũng vậy (khả năng thôi, có gì mình ko chịu trách nhiệm đâu nhé )

Trích dẫn Gửi bởi thuykai
    Mình ko biết máy Hàn thế nào nhưng máy của mình bản quốc tế khi mình đang dùng 6.0 Poland thì về 5.1.1 ok nhé, khả năng máy Hàn cũng vậy (khả năng thôi, có gì mình ko chịu trách nhiệm đâu nhé )
    Mình thì cũng nghĩ là về đc, chưa khóa bootoader đâu. Bác nào đã không còn cảm giác đau vì quá đâu thì hãy thử và cho Anh em biết đi.

Về thì vẫn về 5.1.1 được nhưng kể cả tắt auto update đi thì nó vẫn tự down 6.0.1 về và bắt mình update nhé, đã thử rất nhiều lần rồi

Trích dẫn Gửi bởi Đặng Ngọc Linh
    Về thì vẫn về 5.1.1 được nhưng kể cả tắt auto update đi thì nó vẫn tự down 6.0.1 về và bắt mình update nhé, đã thử rất nhiều lần rồi
    Còn cái back up imei . Mình cũng backup rồi mà ko thấy chữ restore đâu . Đại ca hiển linh @lelong3010

Cho đến thời điểm này. Note4 Hàn từ 6.0.1 vẫn về .51.1 bình thường. không sao hết.

Trích dẫn Gửi bởi Mừng
    Còn cái back up imei . Mình cũng backup rồi mà ko thấy chữ restore đâu . Đại ca hiển linh @lelong3010
    A hẽm có backup bằng Tool này nên hẽm biết

Trích dẫn Gửi bởi lelong3010
    A hẽm có backup bằng Tool này nên hẽm biết
    Nó cho backup mà ko có restore ko có hd retore thì tây nó biết. Hii