Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Up rom full 4 file Note4 N910P

Như tiêu đề ah, mình up rom Note4 N910P lên 6.0 rồi nhưng hay bbị lỗi: Tạm dừng ứng dụng ( Google play, zalo, facebook ... )
    Lâu lâu lại báo tạm dừng ứng dụng rất khó chịu.
    Anh chị em nào biết link rom full 4 file xin chỉ cho mình biết với. Nếu up rom tính phí cũng dc.
    Mình ở HCM nhé.

tks anh chị em

Bạn dùng kies 3 up lai rom cho sạch rồi thử lại xem , đã tắt chế độ rảnh tay chưa ? Nếu có thẻ nhớ tháo ra test lai xem .
    Mình up thấy rất mượt perfomance lên rất cao điểm antutu lên đến 69k so với 4xk như trước . Ngoài ra rất nhiều tùy biến hữu ích ko cần dùng app ngoài nữa . Pin tốt hơn 5.11

Trích dẫn Gửi bởi jackriper
    Bạn dùng kies 3 up lai rom cho sạch rồi thử lại xem , đã tắt chế độ rảnh tay chưa ? Nếu có thẻ nhớ tháo ra test lai xem .
    Mình up thấy rất mượt perfomance lên rất cao điểm antutu lên đến 69k so với 4xk như trước . Ngoài ra rất nhiều tùy biến hữu ích ko cần dùng app ngoài nữa . Pin tốt hơn 5.11
    Tks bạn, để mình thử dùng Kies 3 xem ntn.
    ROm 5.11 trước và cả 6.0.1 mình đều root và bỏ rảnh tay hết vẫn bị. Giờ lại về 5.11 sau đó Kies lên xem thui

Hixx, update 5.1.1 lên 6.0.1 bằng Kies, sau khi root xong để gỡ Hand free lại bị lại.
    Anh chị em nào có file rom full 4 hay 5 file xin giúp đỡ.
    Xin hậu tạ

Note4 N910P

Trước khi root có bị ko ?
    Nếu trước khi root ko bị thì dung kies 3 up lai room lần nữa , roi dung odin + cf autoroot để root thử xem , minh dùng cách này thấy ổn đinh hoàn toan ko lỗi gi hết .
    Nhớ down bản mới nhất sp 6.01 nha bạn

Nếu trước khi root ko bị thì dung kies 3 up lai room lần nữa , roi dung odin + cf autoroot để root thử xem , minh dùng cách này thấy ổn đinh hoàn toan ko lỗi gi hết .
    Hix, KIES lần nữa, xong ko root bằng CF file nữa. Dùng Debloater tắt Sprint DM.apk thôi. Để ý thấy nếu kết nối wifi máy mới bị lỗi tạm dừng các ứng dụng. Còn ko kết nối dùng bình thường. Ứng dụng tạm dừng trong vài phút vào lại lại bình thường ....... :V
    âc ac. Có bạn nào có rom 4 file cho mình xin với.

Haiz, vừa có bản update PVPU4DPE1, mình kies xong vẫn bị lỗi dừng ứng dụng khi kết nối wifi.
    Anh chị em biết cách fix lõi này hem giúp mình với - xin hậu ta

910p lúc trước mình tìm mãi cũng ko có , chỉ có rom 1file .

Có thể do app lỗi , ko tương thích với 6.01 or do mình set permission cho app .

Test độ ổn định của fiwi thì bạn thử xem film online , lựa file 1080 or 720 nếu xem ổn định hàng giờ thì wifi chắc ko vd .

910p lúc trước mình tìm mãi cũng ko có , chỉ có rom 1file .

Có thể do app lỗi , ko tương thích với 6.01 or do mình set permission cho app .

Test độ ổn định của fiwi thì bạn thử xem film online , lựa file 1080 or 720 nếu xem ổn định hàng giờ thì wifi chắc ko vd .
    ko phải chỉ dừng 1 ứng dụng google play, mà lâu lâu nó báo dừng ứng dụng khác nhau ( zalo, viber ... thậm chí báo dừng danh bạ, games boombeach ). Mình đã cài thử CM12.1 (5.1.1 ) đang test thấy ổn định hơn, ít báo lỗi hơn.Vẫn thik rom gốc nó đẹp hơn