Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 13 của 75 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314152363 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 750
    Trích dẫn Gửi bởi hdtk234
    Khổ chưa kìa. Vào quản lý bàn phím tải ngôn ngữ tiếng việt về.

Gửi từ SM-N910U của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Vẫn ko đc. Mà thôi. Tại cũng ít dùng. Nói chung rất ổn! Cám ơn bác nhiều! Bác có theme iron man cho e xin nha! Thích theme đó mà tìm ko có. Lấy của Huy Le cài vô thì ko được!

đúng r. Có cả bác Lamhoang nữa.
    kernel e giữ nguyên stock, chứ hiện giờ còn chưa chạy ngon thì e chưa tính vụ đó được. E mới thử test dc khoảng 15' thì thấy mọi cái ngon lành. Hiện e đang nghiên cứu nốt. Bên XDA e thấy 1 số bản rom note4 đã chạy dc theme store của S6. E dùng ở con 910T-mobile thì ngon lành lắm, down theme tít mít, thay đổi hết cả app phone, sms..v.. khá đẹp.

Anh em cho hỏi. Em mới mua con 916s, máy có sẵn bản android 5.0.1 rồi giờ máy báo cập nhật phần mềm thì em nên cập nhật theo máy luôn hay phải up theo kiểu khác ạ :3. Sr em mù kiến thức mấy khoản này :">

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Tiến Thành
    Anh em cho hỏi. Em mới mua con 916s, máy có sẵn bản android 5.0.1 rồi giờ máy báo cập nhật phần mềm thì em nên cập nhật theo máy luôn hay phải up theo kiểu khác ạ :3. Sr em mù kiến thức mấy khoản này :">
    Bác root chưa??? Nếu báo update thì cứ fang thôi. Còn n down về mà k up dc thì của bác root r. Nhìn xem có icon Su ở đấy k

Trích dẫn Gửi bởi tungninh
    Bác root chưa??? Nếu báo update thì cứ fang thôi. Còn n down về mà k up dc thì của bác root r. Nhìn xem có icon Su ở đấy k
    Máy em chưa root ạ. Ủa em tưởng mấy hàng xách tay phải up rom theo kiểu khác chứ ạ. Em chỉ sợ up lên lỗi lầm gì lại không sửa được thì chết ạ. :<.

Gửi từ SM-N916S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

em muốn post lại câu hỏi 1 lần nữa. Haizz. E chỉ muốn khắc fuc được lỗi này thì ae SLK sẽ có rất nhiều rom dùng mà khó quá.
    Hiện tại sau khi sử dụng các bản rom C/H/U được các a bên XDA mod, chỉh sửa 1 chút thì chạy ngon trên N910S (L/K cũng OK nhé). Hiện mắc 1 lỗi khi call tiếng bị rè như bộ đàm sai tần số.
    1. Các cách khắc phục e đã thử: Sử dụng lib/etc/bin/media/buid.. của 1 bản rom ko bug kéo sang để thử. Kết quả ko thành công
    2. Up thử modem stock. Ko thành công.
    3. Thay thử 2 file contact_note, contact_pro...Ko thành công
    Hiện tại e đang chưa tìm ra hướng đi vì sao luôn. Có cao nhân nào giúp e ko ạ

Trích dẫn Gửi bởi tungninh
    em muốn post lại câu hỏi 1 lần nữa. Haizz. E chỉ muốn khắc fuc được lỗi này thì ae SLK sẽ có rất nhiều rom dùng mà khó quá.
    Hiện tại sau khi sử dụng các bản rom C/H/U được các a bên XDA mod, chỉh sửa 1 chút thì chạy ngon trên N910S (L/K cũng OK nhé). Hiện mắc 1 lỗi khi call tiếng bị rè như bộ đàm sai tần số.
    1. Các cách khắc phục e đã thử: Sử dụng lib/etc/bin/media/buid.. của 1 bản rom ko bug kéo sang để thử. Kết quả ko thành công
    2. Up thử modem stock. Ko thành công.
    3. Thay thử 2 file contact_note, contact_pro...Ko thành công
    Hiện tại e đang chưa tìm ra hướng đi vì sao luôn. Có cao nhân nào giúp e ko ạ
    Cứ mỗi lần fix wipe 1 lần. Bjo ok thì thôi

Anh ơi, thế máy em up lên qua wifi được không ạ hay cần làm như cách anh hướng dẫn ở 2pic này ạ. :3

từ tối qua đến h cái máy của e chắc sắp nổ r bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Tiến Thành
    Anh ơi, thế máy em up lên qua wifi được không ạ hay cần làm như cách anh hướng dẫn ở 2pic này ạ. :3

bác cừ up OTA đi. ksao đâu