Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Pin và Ram của 910c

Pin và Ram của 910c

E mới mua đc chiếc Note4, ko biết với thời lượng pin như sau thì có ổn ko ạ?

Thêm nữa Máy e ram khi nào cũng hoạt động tới 80-90% công suất. các app chạy ngầm thì cứ tắt đi đc 1 lúc nó lại tự chạy lại. ko biết có apps nào hạn chế đc việc tự chạy của các app này 1 cách hiệu quả hay ko( Nếu máy ko root). Mà nếu root thì Knox chuyển thành 0x1 ( bị mất quyền BH của hãng) nên hơi phân vân.

Dùng hết pin như này thì mới biết đc bạn à. App nào cảm thấy k dùng nữa thì tắt nó đi là đc. Ram mình lúc nào cũng 90% chạy tít mù.

[IMG]data/attachments/12/12517-6cd169158127781ba71e3de0843d0e83.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/12/12518-49e02fbca8dd9dd73ade8bdcad0176d2.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/12/12519-f54afd6672c20f3ca72a302acbaaf16a.jpg[/IMG]

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Phải test từ lúc pin đầy tới lúc cạn mới đánh giá được và phải xem bạn dùng gì, nhu cầu dùng smart phone vừa phải , ít hay dùng nhiều. Mới đánh giá đc pin.
    Có app Greenify dùng để đóng băng hay cho ứng dụng ngủ đông.
    Bạn dùng thử xem. Để tùy biến cao, can thiệp sâu vào OS và nghịch sửa theo ý bạn thì root là cánh cửa duy nhất.
    Máy mình mua tgdd. Dùng 1 tháng thấy máy ổn định và không xảy ra lỗi thì root ngay.
    Sam sung cũng cl1 quyền từ chối bảo hành khi sản phẩm rơi, vỡ và vào nước. Nếu máy ok rồi thì dù chưa root hay root rồi nếu màm rơi, vỡ, vào nước xũng đồng nghĩa với root =×1. Tức là k được bảo hành. Còn máy root rồi mà bạn tránh đuọuc rơi, vỡ, vào nước thì chẵng cần phải bảo hành đâu.

em cám ơn ạ. để e dùng hết rồi xem tn. tại thấy máy khi nào cũng ngốn kha khá ram hơi lo. máy lại mới mua nên chưa dám rôt. đợi dùng 1 thời gian xem tn rồi vọc vạch luôn. Nhân tiện đợi bản rom QM v11. :v, tại e chưa biết nhiều về android nên ko biết cách fix mấy lỗi vặt

Pin mới và máy mới lúc đầu hao thật. Mình la ó tùm lum. Xài 1 tuần khác hẳn. Còn ram mình ko xài mình sẽ tắt sẽ đỡ ngốn ram

Trích dẫn Gửi bởi curtues
    Pin mới và máy mới lúc đầu hao thật. Mình la ó tùm lum. Xài 1 tuần khác hẳn. Còn ram mình ko xài mình sẽ tắt sẽ đỡ ngốn ram
    Đúng rồi bạn. Máy mới mua nhanh hết pin. Càng xài càng thấy pin bá đạo

Các bác cho e hỏi, note 4 e mới mua lại của ông anh, dùng được 2 tháng, sao giờ thấy pin hao nhanh khủng khiếp luôn. Hình để khi nào dùng hết e chụp lại cho cac bác. Dùng mấy ngày nay mà cứ lo nơm nớp hết pin

Trích dẫn Gửi bởi LuanNguyen.pt
    Các bác cho e hỏi, note 4 e mới mua lại của ông anh, dùng được 2 tháng, sao giờ thấy pin hao nhanh khủng khiếp luôn. Hình để khi nào dùng hết e chụp lại cho cac bác. Dùng mấy ngày nay mà cứ lo nơm nớp hết pin
    Vãi. Dùng mấy ngàh nay cứ lo nơm nớp hết pin.
    Dùng mấy ngày luôn rồi tính không sạc để dùng tết luôn hả bác

Trích dẫn Gửi bởi Nameless
    Vãi. Dùng mấy ngàh nay cứ lo nơm nớp hết pin.
    Dùng mấy ngày luôn rồi tính không sạc để dùng tết luôn hả bác
    Ý em là mới dùng được có mấy ngày thôi, ngày nào cũng sạc bác ơi, tại e nhu cầu cao nên hiếm khi để stand by được đến 1 ngày lắm

cho miếng hình đi bác