Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21
    Đang ở
    http://khonggiandep.pro/biet-thu

GALAXY Note 4 chiếm RAM khá nhiều,như thế có bình thường ?

Như tiêu đề thì hiện tại "cỗ máy" NOTE 4 của mình chiếm RAM khá là nhiều,dao động từ 2G đến 2G2,mà bản thân nó thì RAM có 3G,vậy có thể tính sơ là trên 75% mức tiêu thụ RAM,lúc cần đánh chữ thì mất khoảng 0.45s cái bàn phím mới hiện lên,đánh quá nhanh thì nó đứng rồi hiện ra ào 1 cái(bàn phím samsung theo máy),nay lập topic này để hỏi thử mọi người ai đang dùng có bị như vậy ko ? Hay chỉ riêng máy mình nó như thế để mình kiếm đường giải quyết,chứ cầm siêu phẩm trong tay mà cứ bất an trong lòng cũng khó chịu lắm

Ừ thì ram

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Chuyện bình thường bạn ơi. Đừng quan tâm đến ram làm j . Cứ xài vô tư đi .xai lâu quá cảm thấy chậm thì restart lại phát

Bạn vào ứng dụng đang chạy tắt những cái ko cần thiết đi ,sẽ cải thiện hơn đó

có cách nào khắc phục được ko, chứ mình thấy cài 1 vài app là gần hết dung lượng ram rồi, mà trong khi đó bộ nhớ trong với thẻ nhớ thì chẳng làm gì. mình muốn chuyển bộ nhớ trong hay thẻ nhớ thành dung lượng ram đc ko ?

Mình ko hiểu sao mấy bạn lại quan tâm đến ram như vậy. Đã bao h mấy bạn xài hết ram chưa. Chạy đa nhiệm cho vui thôi chứ mấy khi mà ngồi bật 1 đống lên rồi ngồi chọt . Chơi game cũng ầm ầm chả có vấn đề j cả,cứ bật hết ứng dụng lên đi cũng chẳng có vấn đề gì đâu.
    P/s : ko nên quan tâm cái ram đó làm gì. Xài vô tư thoải mái cho nó sướng

khuyên nên dùng các rom cook của các dev trong 4rum. Vì các bản room ấy tối ưu hệ thống và tránh ngốn ram bạn ạ

Trích dẫn Gửi bởi delaron
    Mình ko hiểu sao mấy bạn lại quan tâm đến ram như vậy. Đã bao h mấy bạn xài hết ram chưa. Chạy đa nhiệm cho vui thôi chứ mấy khi mà ngồi bật 1 đống lên rồi ngồi chọt . Chơi game cũng ầm ầm chả có vấn đề j cả,cứ bật hết ứng dụng lên đi cũng chẳng có vấn đề gì đâu.
    P/s : ko nên quan tâm cái ram đó làm gì. Xài vô tư thoải mái cho nó sướng
    Qtam chứ, vì cài nhiều, 1 số ứng dụng chạy chậm, điển hình như messenger ấy, chậm, lag, giật nữa...

Thỉnh thoảng bạn phải reboot nó lại thì sẽ mượt ngay thôi

Mình dùng galaxy note edge cũng thế. Dùng dc 1 thời gian thấy nó đơ đơ phải restart lại. Ai có rom nào cho con edge dùng ổn định hơn k share mình với...ps:wifi samsung bắt yếu hơn ip thì fai. O trong fong dong cua kin con ip dung bt còn samsung bị rớt liên tục