Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Hỏi về cách "hạ xuống" Kitkat từ Lollipop không bị đứng màn hình khởi động

Vấn đề mình muốn hỏi cũng giống như tiêu đề, là hạ xuống từ L thành Kitkat mà không bị đứng màn hình khởi động.. Vì android khi nâng lên thì không sao mà hạ xuống phiên bản thấp hơn là luôn bị đứng ở màn hình khởi động. Bác nào biết giúp mình cái nhé..

Trích dẫn Gửi bởi Rian Thiện
    Vấn đề mình muốn hỏi cũng giống như tiêu đề, là hạ xuống từ L thành Kitkat mà không bị đứng màn hình khởi động.. Vì android khi nâng lên thì không sao mà hạ xuống phiên bản thấp hơn là luôn bị đứng ở màn hình khởi động. Bác nào biết giúp mình cái nhé..
    nếu hạ mà bị khởi động hoặc treo thì tháo pin > lắp pin rồi dùng 3 phím: Home + Vol up + Power vào REC chọn Wipe../factory > yes rồi Reboot là bt` à
    Mình thì mình wipe cả 2 dòng luôn

Trích dẫn Gửi bởi Not Alone
    nếu hạ mà bị khởi động hoặc treo thì tháo pin > lắp pin rồi dùng 3 phím: Home + Vol up + Power vào REC chọn Wipe../factory > yes rồi Reboot là bt` à
    Mình thì mình wipe cả 2 dòng luôn
    cái này thì m biết r nhưng làm nhiều lần quá cũng xót máy, nhớ lúc trc có đọc về việc flash 3 file k bị lỗi này mà giờ tìm mấy ngày nay cũng k có

Trích dẫn Gửi bởi Rian Thiện
    cái này thì m biết r nhưng làm nhiều lần quá cũng xót máy, nhớ lúc trc có đọc về việc flash 3 file k bị lỗi này mà giờ tìm mấy ngày nay cũng k có
    Wipe có gì đâu mà xót.
    Không thì trên Odin chọn Nand Erase All xem

Trích dẫn Gửi bởi Not Alone
    Wipe có gì đâu mà xót.
    Không thì trên Odin chọn Nand Erase All xem
    Cho mình hỏi là mình đang ở L xuống Kitkat qua Odin bình thường hay có làm gì nữa không bạn?

Gửi từ SM-N910L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi sonit888
    Cho mình hỏi là mình đang ở L xuống Kitkat qua Odin bình thường hay có làm gì nữa không bạn?

Gửi từ SM-N910L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Mình làm hoài thì không sao. Tốt nhất bạn nên root rồi backup IMEI lại sau đó hẳn xuống.