Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 48

Lỗi nghe gọi ở Note4

Các bác đang dùng Samsung Note4 cho em hỏi về 1 cái bệnh quái ác:

Cách đây 1 tuần em có mua Note4 hàng Cty ở hoanghamobile & sử dụng Sim mạng Viettel. Vài ngày đầu tiên máy sử dụng bình thường, sau đó có 1 cái lỗi là: CUỘC GỌI ĐẦU TIÊN CẢ ĐI VÀ ĐẾN KHÔNG NGHE THẤY GÌ. NGẮT CUỘC GỌI ĐÓ VÀ GỌI LAI THÌ LẠI NGHE ĐƯỢC BÌNH THƯỜNG.

Cho rằng máy bị lỗi nên em có mang ra cửa hàng và được họ kiểm tra cho đổi máy mới bóc hộp (Mặc dù họ cũng chưa rõ nguyên nhân vì bệnh chỉ bị thi thoảng)

Mang máy về dùng đến ngày thứ 2 thì lại bị tình trạng như trên. Cho rằng sim bị lỗi nên em đã ra Viettel đổi 1 cái Sim mới nhưng về vẫn bị vậy.

Hiện tại em lắp cái Sim đó sang máy LG Lte F160 dùng nghe gọi OK. Còn cái Note4 em lắp 1 cái Sim của Vietnammobile dùng nghe gọi cũng OK.

Mong được chia sẻ và cách khắc phục sự cố này của các bác. Tks all

Cũng bị và đang sống chung với lũ. Sim chính giờ lắp vào con iPhone 6 zồi

Nghe bác nói em buồn lòng quá. Giờ lại đi cầy kiếm con iPhone6 như bác . Mà bác cũng lắp Sim mạng Viettel nên bị lỗi như vậy ạ ?

Xác nhận mình xài sim mobi cũng bị. Nó ko thường xuyên nhưng thỉnh thoảng sẽ bị. Bệnh này hồi n2 cũng gặp...

Lỗi này sẽ sớm fix thôi. Con Note 3 trước cũng bị. )

Hi vọng fix mà không cần Root, Root xong dùng lo nơm nớp. Con Note3 trước của em cũng mua hàng Cty về sau 2 ngày e cho nó bay BH luôn. Dùng cả năm cứ lo ngủm phần cứng

ZZ dùng Note 4 Duos ko bị vấn đề gì như vậy cả. Mọi người thử tắt cái Noise cancelling đi xem thế nào.

Trích dẫn Gửi bởi hoangconghieu
    Hi vọng fix mà không cần Root, Root xong dùng lo nơm nớp. Con Note3 trước của em cũng mua hàng Cty về sau 2 ngày e cho nó bay BH luôn. Dùng cả năm cứ lo ngủm phần cứng
    Đừng lo lắng gì cả:

1. Khả năng bị lỗi phần cứng là rất thấp, cực thấp. Nếu cẩn thận thì dùng khoảng 1-2 tuần chưa root xem có vấn đề gì ko rồi thịt .

2. Sau khi root rồi gặp vấn đề gì cần đi BH vác qua đây ZZ giúp

máy mình không bị lổi, hên quá Smiles14

Trích dẫn Gửi bởi Zanr Zij
    ZZ dùng Note 4 Duos ko bị vấn đề gì như vậy cả. Mọi người thử tắt cái Noise cancelling đi xem thế nào.
    Cái này nó nằm chỗ nào trong cài đặt hả bác Zanr Zij