Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

[Newbie] Em Mới Gia Nhập Ngôi Nhà Note 4 , Xin Có Vài Thắc Mắc.....

Tình hình trước đây e là Fan IOS , tuy nhiên gần đây e lại thiện cảm với Android , và bằng chứng là e mới rước con Note4 cách đây đc 3 ngày . Tuy nhiên sau vài ngày sử dụng nhậ ra 1 số điều , ko bít có phải bệnh chung ko , mong ae xác nhận hộ cho e yên lòng hơn .

1/ Chức năng đánh thức màn hình bằng cảm biến có vẻ lâu lâu lại ko hoạt động mượt mà. Bằng chứng là e tắt màn hình lâu ( tầm 30p đến 1 tiếng ) thì lúc hơ tay qua lại nó ko mở màn hình . Điều này đôi khi làm mình bị quê khi biểu diễn khoe chức năng mới của máy........
    Tạm thời mình sử dụng phần mềm KONCKR để mở màn hình.

2/ Phím đa nhiệm bị trễ khá lâu ( từ 2-3s ) tuy ko nhìu nhưng mình cảm giác nó bị lỗi gì đó ko mượt mà thì phải.
    Và làm thế nào có thể xóa 1 lúc tất cả các ứng dụng chạy ngầm ?

3/ Chức năng bảo mật vân tay còn khá bỡ ngỡ các bác ợ. Chỉ cho phép nhận tối đa 3 ngon.

Tạm kết tại đây . sau này mình úp đát típ vậy.

Trích dẫn Gửi bởi Ga Cong Nghiep
    Tình hình trước đây e là Fan IOS , tuy nhiên gần đây e lại thiện cảm với Android , và bằng chứng là e mới rước con Note4 cách đây đc 3 ngày . Tuy nhiên sau vài ngày sử dụng nhậ ra 1 số điều , ko bít có phải bệnh chung ko , mong ae xác nhận hộ cho e yên lòng hơn .

1/ Chức năng đánh thức màn hình bằng cảm biến có vẻ lâu lâu lại ko hoạt động mượt mà. Bằng chứng là e tắt màn hình lâu ( tầm 30p đến 1 tiếng ) thì lúc hơ tay qua lại nó ko mở màn hình . Điều này đôi khi làm mình bị quê khi biểu diễn khoe chức năng mới của máy........
    Tạm thời mình sử dụng phần mềm KONCKR để mở màn hình.

2/ Phím đa nhiệm bị trễ khá lâu ( từ 2-3s ) tuy ko nhìu nhưng mình cảm giác nó bị lỗi gì đó ko mượt mà thì phải.
    Và làm thế nào có thể xóa 1 lúc tất cả các ứng dụng chạy ngầm ?

3/ Chức năng bảo mật vân tay còn khá bỡ ngỡ các bác ợ. Chỉ cho phép nhận tối đa 3 ngon.

Tạm kết tại đây . sau này mình úp đát típ vậy.
    1. Mình k bị tình trạng này và khuyên bạn cũng k nên dùng phần mềm kia làm j vì nó khá ngốn pin (cái này mình đã test rồi)
    2. Cái này mình cũng k bị nhưng thấy có 1 số ae nói là bị. Cái này theo mình bạn nên up lên 5.1.1 (nếu vẫn thích dùng rom stock) hoặc root, cài recovery sau đó flash rom cook của các dev trong diễn đàn (tự seach nhé)
    3. Bạn mới chuyển từ ios sang và mới dùng Note4 thì bỡ ngỡ là hết sức bt bạn à. Cái j mới cũng vậy, dùng 1 thời gian và tìm hiểu nó rồi sẽ quen thôi. Chúc bạn tìm được niềm vui và gắn bó với cộng đồng Note

Bạn cho mình hỏi. Mình muốn bật/ tắt các ứng dụng khi đã tắt màn hình . thì chỉnh ở đâu vậy ?

Cái thứ 2 khả năng là do Svoice nên bị trễ khi ấn phím Home

Gửi từ SM-A700H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk