Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Lỗi Màn hình note 4

Mọi người cho em hỏi, Lúc kiểm tra màn hình BLU trong phần *#0*# thì phìa trên màn hình BLU có vết mờ nhẹ chạy ngang màn hình ở phần taskbar đó. mọi người kiểm tra có giống thế không, hay lại đi thay màn mới

Do màn hình Amoled dễ dàng hơn về khả năng bị lưu ảnh sau 1 thgian đủ dài đó bạn

Fix được nhé đồng chí thớt, lên Google play download phần mềm AMOLED Burn-in Fixer về và làm theo hướng dẫn để fix. Màn amoled dùng 1 thời gian chắc chắn sẽ bị lỗi burn-in. Note còn đỡ chỉ bị status bar. Nexus 6 còn bị cả navigation bar luôn

Trích dẫn Gửi bởi Chí Phèo
    Fix được nhé đồng chí thớt, lên Google play download phần mềm AMOLED Burn-in Fixer về và làm theo hướng dẫn để fix. Màn amoled dùng 1 thời gian chắc chắn sẽ bị lỗi burn-in. Note còn đỡ chỉ bị status bar. Nexus 6 còn bị cả navigation bar luôn
    Ok để mình thử xem sao

Trích dẫn Gửi bởi tuu105
    Ok để mình thử xem sao
    Kết qủa sao rồi bác ? Bác phải nhớ bật inverted colors trong setting lên nhé (sau đó nhấn phím home 3 lần liên tục, màn hình sẽ chuyển qua inverted colors, bấm 3 phát lại về như cũ). Sau đó mới bấm Hide UI.

Nếu bác không để màn hình ở chế độ inverted colors thì fix trên sẽ không có tác dụng đâu

Amoled lởm hơn ở khoản này: tuổi thọ thấp, chất lượng màn hình đi xuống sau 1 thgian sử dụng trong đó có vấn đề này.

Kết qủa sao rồi bác ? Bác phải nhớ bật inverted colors trong setting lên nhé (sau đó nhấn phím home 3 lần liên tục, màn hình sẽ chuyển qua inverted colors, bấm 3 phát lại về như cũ). Sau đó mới bấm Hide UI.

Nếu bác không để màn hình ở chế độ inverted colors thì fix trên sẽ không có tác dụng đâu
    Inverted colors nó nằm ở mục nào vậy bác, mình thấy mỗi negative colors. Bác có thể hướng dẫn chi tiết cách fix giúp mình ko. Tks bác!

Trích dẫn Gửi bởi vuquoc3789
    Inverted colors nó nằm ở mục nào vậy bác, mình thấy mỗi negative colors. Bác có thể hướng dẫn chi tiết cách fix giúp mình ko. Tks bác!
    Nó đó bác, màu âm bản . Bật nó lên, rồi bác nhấn phím home 3 phát màu màn hình sẽ chuyển thành âm bản rồi bác tiến hành fix. Để vậy tầm 1 tiếng bác sẽ thấy ngay kết qủa

Lỗi này thế là có fixed được ko các bác nhỉ? Máy Note 4 của em chính hãng còn bảo hành 9 tháng mà trên status bar đã bắt đầu bị âm bản rồi. Lỗi này có được bảo hành không bác nào biết chỉ giúp với. Thanks.

Fixed theo cách của bác có tính là đã vọc vạch máy không và có còn được bảo hành không bác? Chưa dám thử