Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 51

Samsung Galaxy Note 4 Không thể nghe gọi cuộc đầu tiên

Tình hình là em mới mua con <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    Samsung Galaxy Note 4</div>
    tặng vợ từ hôm mùng 6 thì mùng 7 dùng. Sợ hàng sách tay lên em đã cẩn thận mua hàng chính hãng của Samsung Việt Nam. Về nhà tự bóc tem em nó để tự sướng. Dùng được mấy hôm đầu thì cảm giác như sau (Chỉ muốn đập ngay điện thoại ra) Lý do em nói câu này không phải vì em giàu có gì. Em buôn bán nhỏ nhưng ngay cả tính năng nghe gọi thông thường con Samsung Note 4 cũng không giải quyết được. Khách gọi tới hay mình gọi đi cuộc điện thoại đầu tiên đều không thể liên lạc được mặc dù máy vẫn báo kết nối và tài khoản bị trừ tiền bình thường. trưa mùng 10 em vác điện thoại ra trung tâm BH samsung ở 168 trần thái tông được NV bảo hành cài lại HDH và kêu mang về dùng thử xem còn lỗi không. Vác điện thoại về dùng được nửa ngày thì ít bị tình trạng đó hơn nhưng sang hôm sau thì vẫn như cũ. Sáng ngày 12/04/2014 điện lên trung tâm BH Samsung báo cáo tình hình vẫn bị thế. NV ghi nhận để báo cáo đi đâu không rõ (Nói do lỗi phần mềm đang email sang HQ xe có cách khắc phục không) hẹn sẽ báo lại. Sáng sớm 13 điên tiết quá mang điện thoại ra trung tâm BH samsung. NV BH nói anh cứ mang về dùng bên em sẽ có câu trả lời cho việc của anh, Mình trả lời ơ điện thoại lỗi không dùng nổi mang lên TTBH nói mang về dùng, có dùng được đâu mà mang về. Anh gởi ở đây cho em mấy ngày dùng test thử sẽ biết. Lỗi anh mang về làm gì khi nào test xong báo anh. NV trung tâm BH sau đó đành nhận lại máy. Không biết có anh em nào gặp tình trạng như mình không???

Hiện tại hầu như ai cũng bị như vậy nên bác yên tâm chịu khó sống với lũ mốt ss nó fix

Có 1 cách workaround cho bác nhé. Nếu không nghe thấy gì. Bấm nút bật âm thanh ra loa ngoài. Sau đó chờ 0.5s bấm nút tắt âm thanh ra loa ngoài. Nghe bình thường.
    Hiện đang lỗi phần mềm, Samsung đã biết và đang fix lỗi.

Đã thử nhiều cách rồi bác à. Click loa ngoài, Click biểu tượng kích to âm thanh khi cuộc gọi kết nối nhưng cũng tậm tịt lắm. Sóng lúc 3 vạch lúc 1 vạch, Cuộc gọi bị ngắt liên tục chán lắm. Quay về với Iphone4s dùng tạm (Nghe quảng cáo thấy háo hức quá nhưng thật sự là thất vọng với 1 chiếc siêu phẩm như thế 1 tính năng căn bản nghe gọi không làm được thì...) Nó không đáng bỏ ra tới gần 18tr đồng.

Ủa sao mình không bị lỗi này ta? Mà sao vào toàn thấy lỗi không thế này nhỉ?

Send from my Galaxy Note 4

Trích dẫn Gửi bởi hiepgia
    Có 1 cách workaround cho bác nhé. Nếu không nghe thấy gì. Bấm nút bật âm thanh ra loa ngoài. Sau đó chờ 0.5s bấm nút tắt âm thanh ra loa ngoài. Nghe bình thường.
    Hiện đang lỗi phần mềm, Samsung đã biết và đang fix lỗi.
    Sao anh ko bị em nhỉ. Anh nghe gọi cũng nhiều đó.
    Lạ lùng, hàng nhảy mà chả lỗi gì.

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Sao anh ko bị em nhỉ. Anh nghe gọi cũng nhiều đó.
    Lạ lùng, hàng nhảy mà chả lỗi gì.
    Em cũng ko bị lỗi này (( sao mình mú hên ghê . Kakakakak

Bác như e rồi, mất ăn mất ngủ với N4. Bác để đấy BH cũng chả gq được gì đâu, bọn nó lại được dịp lấy máy bác chơi game & lướt FB. Hiện tại e đang chuẩn bị phá trinh em ý để chơi rom cook & hi vọng sẽ ngon lành

Trích dẫn Gửi bởi hoangconghieu
    Bác như e rồi, mất ăn mất ngủ với N4. Bác để đấy BH cũng chả gq được gì đâu, bọn nó lại được dịp lấy máy bác chơi game & lướt FB. Hiện tại e đang chuẩn bị phá trinh em ý để chơi rom cook & hi vọng sẽ ngon lành
    Mình chả dám root vì hiện tại thấy máy không được tin tưởng lắm. 2 lần trước thì mua vài ngày là root liền.

Send from my Galaxy Note 4

Mình ko thấy lỗi lầm gì