Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hỏi về Note 4 N910T

Chẳng là mình vừa mua 1 con Note 4 N910T dùng máy cũng bình thường nhưng mình gập vài trục trặc nhỏ như sau, hy vọng bạn nào biết giải đáp giúp mình, vì mới dùng Note 4 nên chưa gõ lấm.
    1. Pin của máy, mình sạc đầy 100% mình chỉ chơi game, fb, youtube tầm rần 5 tiếng mà pin tụt nhanh quá chỉ còn hơn 30%, mình có tham khảo trên mạng thì nge phong phanh là do Note 4 Mỹ khi lên 5.1.1 thì pin tụt rất nhanh hk biết phải lý do đó không và khắc phục ntn.
    2. Thanh thông báo của Note 4 mình có hiện tượng lag và chậm, khi mở máy lên kéo xuống rất êm nhưng dùng 1 hồi lâu thì có hiện tượng lag và chậm, máy dùng cũng nóng quá nhanh hk biết có phải do rom hay hk.
    3. Phím tăng âm lượng của mình lúc ăn lúc không, ấn thì hk hiện gì hết giữ tầm 3-4s thì dùng được bình thường. Phím giảm âm lượng thì hk bị gì
    Máy này do mình được bạn tặng và một phần vì đó giờ dùng máy Hàn quốc giờ dùng máy Mỹ cũng hk bik gì lun.
    Đó là 3 thắt mắt của mình hy vọng sẻ nhận được hỗ trợ từ mọi người, dó trước đó dùng S6 Edge mới chuyển qua Note 4 nên gập tình trạng trên, rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Xin cảm ơn

Mình cũng đang sài dòng 910t,khoảng pin thì bạn thử rom khác,mình đang sài rom note5 trên xda cũng oke.
    Lag thi ít thấy,khi tải nhiều hay vào nhiều wed,hoặc mạng yếu ,wed nhiều hình,mới khởi động điều có thể bị lag nhẹ
    Phím là do phần cứng,khả năng là máy đã sữa chữa,hoặc tác động mạnh.