Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

Note 4 chính hãng: Root & bảo hành

Chào các bạn,

Mình định mua 1 con Note 4 để dự phòng trong trường hợp máy chính bị hư thì vẫn còn máy để làm việc/xài. Mua xách tay thì không biết chỗ nào yên tâm, định mua chính hãng còn BH. Nhưng nghe nói là nếu mình root máy thì Samsung sẽ không bảo hành nữa! Các bạn vui lòng cho hỏi là có đúng như vậy không? Và nếu đúng thì khi mình flash rom gốc lại, có được bảo hành không?

Mình phân vân giữa 1 sim và 2 sim. Mình đang xài G4 2 sim (1 sim chính và 1 sim data), còn dư 2 sim (không quan trọng lắm nhưng không muốn bỏ, trong đó có 1 sim Viettel mình thuê bao để có thể gọi miễn phí). Theo các bạn thì mình nên mua máy nào? Xách tay hay chính hãng, 1 hay 2 sim?

Xin lỗi vì mình chưa dùng Samsung lâu (1 lần duy nhất là S4 nhưng không lâu) nên không có nhiều hiểu biết, mong các bạn thông cảm và giải thích giùm!

Cám ơn các bạn.

Root thì sẽ bị từ chối bảo hành bạn nhé. Nhưng đã chơi thì phải root.

Cám ơn bạn! Bạn nói đúng, xài Android mà không thể root thì bị tù túng nhiều quá! G4 hiện được lên 6.0 mà chưa root được nên mình thà xài 5.1.1.

Bạn cho hỏi là nếu root xong, flash rom gốc lại thì được bảo hành không? Nếu vẫn không được thì mình thà mua xách tay.

Trích dẫn Gửi bởi Saigonian
    Cám ơn bạn! Bạn nói đúng, xài Android mà không thể root thì bị tù túng nhiều quá! G4 hiện được lên 6.0 mà chưa root được nên mình thà xài 5.1.1.

Bạn cho hỏi là nếu root xong, flash rom gốc lại thì được bảo hành không? Nếu vẫn không được thì mình thà mua xách tay.
    Nên chơi hàng xách tay bạn ah. Chính hãng root rồi cũng bảo hành đc nhưng tùy từng trg hợp và thường phải hư hỏng phần cứng.

Cám ơn bạn! Mình sẽ mua bản xách tay!