Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Màn hình note 4 vậy có phải bị lỗi ko

Em mới lấy note 4 mà mấy hôm đầu sợ hao pin toàn để màn tối, hôm nay để màn sáng mới thấy chữ trên màn hình đen ko đều. Mang ra trung tâm thì lão kỹ thuật viên kêu là màn bình thường. Chả lẽ mắt tinh cũng là cái tội ._.

[IMG]data/attachments/38/38229-2dcb471187ccb14be8d694fd0b54a185.jpg[/IMG]

//Các bác để ý chữ đậm chữ nhạt trên màn hình không. Dùng bình thường chả sao chứ em mà đọc sách hoặc đọc tin nhìn kĩ là thấy. Không biết đây có phải là bt không chứ như thế này thua màn hình vi tính ghê quá ...

Trích dẫn Gửi bởi duydangle
    Em mới lấy note 4 mà mấy hôm đầu sợ hao pin toàn để màn tối, hôm nay để màn sáng mới thấy chữ trên màn hình đen ko đều. Mang ra trung tâm thì lão kỹ thuật viên kêu là màn bình thường. Chả lẽ mắt tinh cũng là cái tội ._.

View attachment 31149

//Các bác để ý chữ đậm chữ nhạt trên màn hình không. Dùng bình thường chả sao chứ em mà đọc sách hoặc đọc tin nhìn kĩ là thấy. Không biết đây có phải là bt không chứ như thế này thua màn hình vi tính ghê quá ...
    Bác nên đi khám mắt. Màn hình quá bình thường.

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Em thấy chữ nó đậm nhạt không đều... đặc biệt bên trái đậm hơn bên phải ...TT

Em thấy chữ nó đậm nhạt không đều... đặc biệt bên trái đậm hơn bên phải ...TT
    Mở bàn phím gõ *#0*# để kiểm tra màn hình. Có 3 màu cơ bản trong dãy phổ quang 7 màu bác nhìn rõ 3 màu sắc nét là ok, ngoài ra còn kiểm tra dc điểm chết nữa.

mắt quá tinh nhé, cho cục gạch vô đầu {brick}

Yeah đã tìm ra nguyên nhân, đó là màn quá bửn, lau sạch là hết 99% (vẫn bị 1% nhé). Còn nhìn cái hình trên các bác bảo bt thì em cũng chịu =)).

Yeah đã tìm ra nguyên nhân, đó là màn quá bửn, lau sạch là hết 99% (vẫn bị 1% nhé). Còn nhìn cái hình trên các bác bảo bt thì em cũng chịu =)).
    Bác ko nên dán màn hình. Note 4 dùng kính cường lực mới nhất rồi ko trầy dc đâu. Ko dán màn hình đẹp lắm ko bám bẩn

Trích dẫn Gửi bởi phihung
    Bác ko nên dán màn hình. Note 4 dùng kính cường lực mới nhất rồi ko trầy dc đâu. Ko dán màn hình đẹp lắm ko bám bẩn

Cái ở trên là em chụp lúc em không dán đó bác :3. Sáng nay em vừa đi dán rồi ._. Em nghĩ là do nó bám mồ hôi nên bị bẩn vậy.

Máy mình mua gần năm nay ko dàn vẫn ko trầy ko bám bẩn. Còn cái kính s view ngoài thì bẩn thôi rồi

Trích dẫn Gửi bởi phihung
    Máy mình mua gần năm nay ko dàn vẫn ko trầy ko bám bẩn. Còn cái kính s view ngoài thì bẩn thôi rồi

Em nghĩ chắc tay em mồ hôi nhiều nên bị vậy, sau đi thì nó vẫn bám trên màn hình. Nói chung em cứ dán cho chắc rồi, không tệ lắm =)).