Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Xin các cao nhân chỉ giúp S Note

Lúc trước mình đang ở 5.1.1 thì dùng tính năng camera note( chụp trang sách và chuyển thành file văn bản dạng pdf..) rất tốt. Không hiểu sao khi lên 6.0.1 thì khi dùng tính năng này ảnh không tự lấy chữ cho mình mà vẫn nguyên dạng ảnh. Có bạn nào biết thì giúp mình với. Mình rất cần tính năng này. Cảm ơn các bạn.

Đúng là một sự cải lùi nếu như mất đi tính năng camera note tự chuyển dạng văn bản! Nản!

Yeah mới test thì đúng là không tự động chuyển thành văn bản mà chỉ có chuyển thành text ở smart select thôi.

Trích dẫn Gửi bởi duydangle
    Yeah mới test thì đúng là không tự động chuyển thành văn bản mà chỉ có chuyển thành text ở smart select thôi.
    Đang chán quá đấy bạn ah. Tính năng hữu dụng nhất với mình giờ lại thành ra vô dụng!

Trích dẫn Gửi bởi do hai
    Đang chán quá đấy bạn ah. Tính năng hữu dụng nhất với mình giờ lại thành ra vô dụng!
    Tạm thời bác dùng tạm app thứ 3 như Office Lens xem

Tạm thời bác dùng tạm app thứ 3 như Office Lens xem
    Mình cũng thử office lens, scan, text fairy.. nhưng đúng là càng nghĩ càng thấy thất vọng. Tuy rằng khi photo note chọn chế độ đen trắng cũng ra, nhưng k bằng trước, với lại k còn chế độ import ảnh trong photo note.

bác này chắc là học sinh sinh viên gì cần quay bài hay sao mà quan trọng thế nhẩy {beat_brick}{beat_brick}

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    bác này chắc là học sinh sinh viên gì cần quay bài hay sao mà quan trọng thế nhẩy {beat_brick}{beat_brick}
    Em cũng thấy thất vọng. Xem video thấy cái này quá tiện ấy bác, giờ thì nó chả khác gì scan =)).

Em cũng thấy thất vọng. Xem video thấy cái này quá tiện ấy bác, giờ thì nó chả khác gì scan =)).
    Đâu phải chỉ hs, sv...bg nhu cầu chuyển đổi file, nhất là ảnh sang dạng văn bản là vô cùng cần thiết, và hữu dụng trong công việc. Cũng vì cái này mà e chuyển qua note! Dùng từ đầu đến giờ, update xong thấy chán hẳn.

Trích dẫn Gửi bởi do hai
    Đâu phải chỉ hs, sv...bg nhu cầu chuyển đổi file, nhất là ảnh sang dạng văn bản là vô cùng cần thiết, và hữu dụng trong công việc. Cũng vì cái này mà e chuyển qua note! Dùng từ đầu đến giờ, update xong thấy chán hẳn.
    Thôi bác về lại 5.1.1 vậy. Em lên 6.0 thấy ngon cái là máy mát hơn tí, chứ pin tương đương. Bác quan trọng cái chụp thì down xuống vậy. Đây bác còn down xuống được chứ như ai mua note 5 thì chắc sida lắm :3.