Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 24 của 24 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324
Kết quả 231 đến 238 của 238

Chủ đề: Galaxy Note 4 hao pin

Deep sleep ít thế kia. Máy root bao giờ chưa...?

Trích dẫn Gửi bởi duydangle
    Root hay ko ko ảnh hưởng đến deepsleep , vẫn deep sleep được là ok rồi , theo hình thì cpu chạy 400mhz 79% thời gian thì cpu có hạ xung rồi .

Giờ bác kieunhi factory reset , ko cài app gì hết để mặc định , và làm như cũ xem còn hao pin ko .
    à mình thấy bác onscreen liên tục 3h44 phút còn 18 % cũng chuẩn rồi có thể bác ko dùng 3g wifi thời điểm đó nhưngtheo biểu đồ pin tục vậy thì bác chơi game thì hao vậy là bình thường .

Chưa

Trích dẫn Gửi bởi duydangle
    Chưa ạ. E mới mua chưa dc 1 tháng

Đó là mình bật wifi google ,facebook liên tục bác ạ. Để mình thử xem sao. Để ko mà cứ tụt pin nản lắm

Máy mình cũng vậy. Mới update len 6.0.1 qua ota. Hao pin và máy nóng kinh khủng. Không biết lí do làm sao. Anh em giúp mình với.

Trích dẫn Gửi bởi 36maihacde
    Máy mình cũng vậy. Mới update len 6.0.1 qua ota. Hao pin và máy nóng kinh khủng. Không biết lí do làm sao. Anh em giúp mình với.
    Wipe đầy đủ trc và sau khi up ko? Mới thì phải 1 thời gian mới ổn.

Sent from N930C using Tapatalk

Mấy bác cho hỏi máy note 4 n910c em xài được 2 năm rồi, dạo này hay bị tình trạng tụt pin đột ngột từ khoảng 30-35% xuống 2%, có khi tắt nguồn luôn là bị chai pin hay gì vậy ? Có cách nào khắc phục ko? Ở hcm mua pin chỗ nào uy tín ? Thanks các bác

Mình chia sẻ cách mình khắc phục vấn đề hao pin máy Note 4 sau khi update lên 6.0.1.

Sau khi update lên 6.0.1, mình cảm nhận được máy sụt pin rất nhanh nên bắt đầu truy tìm nguyên nhân. Khi để máy qua đêm (từ 12h đến 05h sáng) máy sụt 20% pin, và theo dõi việc tiêu thụ pin thì pin ăn vào tín hiệu di động (Mobile Network Signal).
    Lang thang tất cả diễn đàn, kể cả gọi cho Samsung VN đều không có giải pháp nào (Nhân viên hỗ trợ bảo đem máy đến Trung tâm bảo hành để kiểm tra và khắc phục, hic).
    Để chắc ăn, mình tháo Sim ra khỏi máy để 01 đêm thì đêm đó pin không giảm % nào.
    Sau khi lắp Sim vào máy lại thì, may mắn hiện tượng ăn pin không còn nữa.

Vậy giải pháp mình đưa ra là:
    1- Thực hiện kiểm tra xem Note 4 của bạn bị hao pin có phải do Tín hiệu di động không?
    2- Nếu phải, bạn tháo Sim ra khỏi máy để một thời gian và lắp lại.

Hy vọng bạn giải quyết được vấn đề và may mắn giống mình.