Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 55
    Trích dẫn Gửi bởi masterbet
    Thanks các bác, e đã làm đc rồi, về rom stock gốc tiếng Hàn, thấy 3G căng đét, ko biết có được lâu ko thôi : )).

Bác Trình với namfat cho em xin 1 bản custom rom mà theo các bác ổn định nhất cho Note 4 N916 ko ạ?

E cám ơn các bác
    Hỏi anh Trình thui chứ mình lên N5 lâu lâu uầy, ko biết bản nào ổn cho N916

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Nói chung là vẫn unstable các bác ạ. EM có tìm hiểu thì vụ 3g unstable là có thể do:

"
    If you are one of those users who are expecting issues with mobile or carrier signal, you will be happy to hear that it can be easily fixed by installing a modem. On Android devices, a modem is a driver that controls mobile signal (receiving and sending data) as well as switching from GPRS, 3G, HSDPA and 4G LTE. If you are having weak signal on your Galaxy Note 4, the modem is to blame.

Samsung installs different modems on its devices, depending on where they will be sold so they can work better. But your Galaxy Note 4 might have a modem that works better on another country compared to where you live. To enhance and make the signal stronger, you have to flash another modem."

Muốn tìm modem đúng của máy mình để flash thì tìm ở đâu hả các bác?

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Hỏi anh Trình thui chứ mình lên N5 lâu lâu uầy, ko biết bản nào ổn cho N916

Bạn qua sccn.vn có các bản rom do NVA mod dùng cho 910 - 916 dùng tốt đấy bạn ạ.
    Còn về modem, nếu máy bạn chưa bị tráo đổi phụ tung thì up đúng rom stock là ổn không phải lăn tăn.

OK bác Trình, cám ơn bác nhiều ạ!

Bác trình ơi, em đang định cài rom từ sccn như bác nói nhưng thử flash twrp recovery từ nãy h ko được, chọn file flash qua odin pass rồi, e tháo pin, khởi động lại bằng vol+home+power nhưng toàn bị đứng ở logo với có dòng chữ "Recovery is not seandroid enforcing", không tài nào boot vào menu của twrp được. Bác có cao kiến gì ko ạ? cài twrp cho dòng N916 này thế nào ạ

Bác trình ơi, em đang định cài rom từ sccn như bác nói nhưng thử flash twrp recovery từ nãy h ko được, chọn file flash qua odin pass rồi, e tháo pin, khởi động lại bằng vol+home+power nhưng toàn bị đứng ở logo với có dòng chữ "Recovery is not seandroid enforcing", không tài nào boot vào menu của twrp được. Bác có cao kiến gì ko ạ? cài twrp cho dòng N916 này thế nào ạ
    Ko đúng version twrp nên mới thế.

Da, em cung biet can dung ver hop voi phone nen da vao trang chu cua tw de tai dung ban cho dong may n916 lte nhung van bi loi. Bac co link twrp nao chuan cho dong n916l thi cho em xin duoc ko. Cam on bac nhieu.

Da, em cung biet can dung ver hop voi phone nen da vao trang chu cua tw de tai dung ban cho dong may n916 lte nhung van bi loi. Bac co link twrp nao chuan cho dong n916l thi cho em xin duoc ko. Cam on bac nhieu.
    Bạn cài bản nào? Để mình coi.

Thử bản này xem.
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Ftwrp.me[/IMG]
    https://twrp.me/devices/samsunggalaxynote4exynoslte.html</div>

Dung roi bac oi, e cung vao link day roi tai ban twrp co duoi .tar 3.0.0 de dung odin flash nhung van ko boot vao recovery menu duoc.