Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 55
    Trích dẫn Gửi bởi masterbet
    Bác namfat có ở HN ko? e mang máy đến nhờ bác xem hộ. Có con note 4 n916l mà 3g ko ổn định, toàn nhảy sang 2g, up các loại rom mà ko fix đc, chán we'
    Bác thử stock xem sao ah. Stock mà ko ổn định thì chịu hẳn.

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Thanks bác, vấn đề là e mua máy cũ root rồi, nên h muốn xác định chính xác rom stock của máy thì xác định ntn là chính xác ợ. Hình như còn phải tìm đúng cả baseband + kernel jj đó đúng ko? sorry nếu e hỏi hơi novice nhưng mới chuyển dùng SS nên em không rõ.

Thanks bác, vấn đề là e mua máy cũ root rồi, nên h muốn xác định chính xác rom stock của máy thì xác định ntn là chính xác ợ. Hình như còn phải tìm đúng cả baseband + kernel jj đó đúng ko? sorry nếu e hỏi hơi novice nhưng mới chuyển dùng SS nên em không rõ.
    Bạn vào sammobile chọn bản cuối cùng down về up qua odin là được thôi phân vân làm gì.

Dạ thanks bác, cho em hỏi thêm 1 chút:

- Ví dụ em search trong sammobile thì mã N916L lại có 4-5 firmware khác nhau ở mã PDA và CSC --> phải chọn cái nào cho chuẩn ạ?

- Giả sử sau khi chọn được bản chuẩn rồi thì về rom stock ntn, bác có bài viết nào hướng dẫn chi tiết cho người chưa biết gì ko ạ?

Thanks bác!
    Cài Phone Infor xem mã CSC của mình là bao nhiêu.
    Thông thường cùng mã là flash được nhé, cứ mới nhất là chơi.
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fs-update.**************[/IMG]
    http://s-update.**************/</div>

Galaxy Note 4 S-LTE (LGU+)
    SM-N916L
    LUC
    14:03:55
    2016-02-01
    N916LKLU2CPA3
    N916LLUC2CPA3
    Android
    5.1.1
    Link download: <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fwww.fshare.vn[/IMG]
    http://www.fshare.vn/file/WQQ6D1SOO355</div>

Em dùng phone info thì CSC nó ra là XXV - trong trang s-update thì XXV là mã khu vực ạ? H em máy dùng custom rom cho 916L của samsungviet, muốn back về rom cũ thì thao tác cụ thể (theo e tìm hiểu là):

1. Khởi động vào recovery mode (tắt máy - bấm 3 phím home+nguồn+tăng âm lượng)
    2. Vào được menu của recovery --> cho wipe rom cũ đi --> khởi động lại
    3. Khởi động lại vào download mode --> bật odin trên máy --> nạp lại rom stock
    4. Khi nào xong thì khởi động lại là ok ạ

Thanks bác, sorry e chưa root, flash rom... bao h nên hỏi kỹ chút

Em dùng phone info thì CSC nó ra là XXV - trong trang s-update thì XXV là mã khu vực ạ? H em máy dùng custom rom cho 916L của samsungviet, muốn back về rom cũ thì thao tác cụ thể (theo e tìm hiểu là):

1. Khởi động vào recovery mode (tắt máy - bấm 3 phím home+nguồn+tăng âm lượng)
    2. Vào được menu của recovery --> cho wipe rom cũ đi --> khởi động lại
    3. Khởi động lại vào download mode --> bật odin trên máy --> nạp lại rom stock
    4. Khi nào xong thì khởi động lại là ok ạ

Thanks bác, sorry e chưa root, flash rom... bao h nên hỏi kỹ chút
    Máy bạn 916l đương nhiên là hàn rồi. Bạn đang dùng rom cook thì người ta đã mod csc sang xxv rôi. Bạn nên theo hd của chủ thớt namfat mà lam.

Ok ạ, thanks bác - e vừa đọc đc bài hướng dẫn, đang down link rom của bác namfat về flash thử. Tóm lại là

1. Đưa máy về download mode --> flash rom stock = odin
    2. vào recovery, wipe data đi cho ổn định là ok

Trích dẫn Gửi bởi Trình
    Máy bạn 916l đương nhiên là hàn rồi. Bạn đang dùng rom cook thì người ta đã mod csc sang xxv rôi. Bạn nên theo hd của chủ thớt namfat mà lam.
    Chuẩn anh ah. Cứ phải về Stock mới xác định đc lỗi, sau đó tính tiếp. A vẫn xài N4 hả anh. Hi hi.

Ok ạ, thanks bác - e vừa đọc đc bài hướng dẫn, đang down link rom của bác namfat về flash thử. Tóm lại là

1. Đưa máy về download mode --> flash rom stock = odin
    2. vào recovery, wipe data đi cho ổn định là ok
    Oki man. Chuẩn là thía.

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Dà, bác ơi. Em vừa tắt máy xong nhấn tổ hợp 3 phím thì nó khởi động vào Team Win Recovery (hình như đc cài sẵn khi root). H làm thế nào để nó vào được màn hình download mode ạ?

Thanks các bác, e đã làm đc rồi, về rom stock gốc tiếng Hàn, thấy 3G căng đét, ko biết có được lâu ko thôi : )).

Bác Trình với namfat cho em xin 1 bản custom rom mà theo các bác ổn định nhất cho Note 4 N916 ko ạ?

E cám ơn các bác