Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

[Update][27/6/16] Trải nghiệm ban đầu sau khi update lên Android 6.0.1 trên N910T/T3

Vào rạng sáng nay, tình cờ nhận được thông tin ae bên Hội Note 4 cho biết đã có 6.0.1 nên mình chek thử và đã có, mời ae tải về và chia sẻ trải nghiệm.

[Update][N910T/T3][ Trải Nghiệm Android 6.0.1]
    Sau khj up vài xài thử con Note4 N910T3 của mình trên android 6.0.1 thì mình xin chia sẻ 1 vài cảm nhận sau đây:
    + Sau quá trình update, mình để máy nghỉ 10p rồi mới bật wifi lên để thiết lập một số thứ (không tải app để cài) thì thấy máy mát, k nóng như chúng ta hay cài ứng dụng mỗi khi flast lại stock cho máy.
    + Trong quá trình sử dụng,các thao tác mượt mà hơn 5.1.1 nhiều, pin thì ban đầu mình bật tiết kiện pin thấy rất oke, sau khi nhả tiết kiệm pin ra thì có vẻ tụt nhanh hơn 1 xíu nhưng chênh lệch cũng ko nhiều.
    + Mình có lẽ có ác cảm với cái thanh stt màu xám mỗi lần bật tiết kiệm pin hay sao mà bất kể rom cook hay stock có cái thanh xám này là mình lại ghét.
    + Thử nghiệm Spen thì full mọi chức năng của note 5 (giống như bản hàn hay quốc tế lên 6.0 vậy đó)
    + Giao diện thay đổi chút xíu, chủ yếu là icon, còn thanh stt vẫn như xưa.
    + App nghe nhạc thì ở phần chỉnh SoundAlive hình như giống với note 5 nhưng giao diện thì lại như cũ.
    + Lên 6.0.1 rồi mình cảm nhận phần quản lí Ram và đa nhiệm của máy tốt hơn hẳn lúc trước.
    Mình sẽ update thông tin khi trải nghiệm thêm.

Đang xài cook ổn lười up lại rom quá, đợi các cao nhân đi trước oánh giá vậy {beat_brick}

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Đang xài cook ổn lười up lại rom quá, đợi các cao nhân đi trước oánh giá vậy {beat_brick}
    Nếu up lại rom thì bác vào đây mà down firmware gốc:

Mã:
    http://s-update.**************/?model=SM-N910T

Đã update lên MM 6.0.1 bằng Odin tải rom gốc từ link của @hiepgia up lên fshare.vn (cám ơn @hiepgia nhiều),đã cài TWRP và root .
    Cảm nhận là máy mát và mượt pin chỉ khoảng 5h trở lại.
    Đã flash kernel của freeza cpu lên 2.9GHz máy vẫn không nóng.

Sent from my SM-N910T using Tapatalk

Ko xài nameless nữa mà xài stock hả bác {big_smile} pin 5h thế kia là bác xài như nameless hay xài wifi 3g nhiều, nếu chỉ đọc báo chí thì có vẻ ít hơn nhiều so vs nameless nhỉ

Ko xài nameless nữa mà xài stock hả bác {big_smile} pin 5h thế kia là bác xài như nameless hay xài wifi 3g nhiều, nếu chỉ đọc báo chí thì có vẻ ít hơn nhiều so vs nameless nhỉ
    Rom v3 Nameless thì ngon về vụ pin nhưng cũng có những cái không fix được như : camera ngoài những chế độ có sẵn không thể cài đặt thêm. Bàn phím mà dùng bút bật tiếng Việt bàn phím nó stop ngay. Thôi về dùng rom stock của T-mobile cho nó lành .
    Cứ root xong cái nào không dùng cứ xóa ...
    Đa số xài WiFi rất ít khi dùng 3G nên không biết pin ntn.

Trích dẫn Gửi bởi Mr Thich
    Rom v3 Nameless thì ngon về vụ pin nhưng cũng có những cái không fix được như : camera ngoài những chế độ có sẵn không thể cài đặt thêm. Bàn phím mà dùng bút bật tiếng Việt bàn phím nó stop ngay. Thôi về dùng rom stock của T-mobile cho nó lành .
    Cứ root xong cái nào không dùng cứ xóa ...
    Đa số xài WiFi rất ít khi dùng 3G nên không biết pin ntn.
    Bác có vẻ thiên về chụp hình hay sao mà rom nào cũng so sánh vụ cài thêm hay ko nhỉ ^^ em thì có cái panorama là đc rồi mặc dù đầy app chế độ đó, tại muốn tích hợp trong 1 cái thôi, ngoài ra chẳng đụng đến chế độ nào khác. Bàn phím thì ko có lỗi như bác nói, ngày nào em chả dùng viết linh tinh search đủ thứ ^^ đang tính mua cục pin mới rồi xài ổn định luôn ^^

Bác có vẻ thiên về chụp hình hay sao mà rom nào cũng so sánh vụ cài thêm hay ko nhỉ ^^ em thì có cái panorama là đc rồi mặc dù đầy app chế độ đó, tại muốn tích hợp trong 1 cái thôi, ngoài ra chẳng đụng đến chế độ nào khác. Bàn phím thì ko có lỗi như bác nói, ngày nào em chả dùng viết linh tinh search đủ thứ ^^ đang tính mua cục pin mới rồi xài ổn định luôn ^^
    Vào chế độ của máy ảnh và tải về cái app Surround shot cài xong bật lên xem dùm xài được không ?

[IMG]data/attachments/40/40817-f8d6fd6ff1368a37cf27d7bfffc58735.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/40/40818-b571db0a5b1a4032fe08dd4e167bbc79.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Mr Thich
    Vào chế độ của máy ảnh và tải về cái app Surround shot cài xong bật lên xem dùm xài được không ?
    Đây bác, vọc vạch là nghề của em mà, mà bác thích chụp ngoại cảnh à {boss}

Hôm bữa xài v3 Nameless pin tốt nhất update lên v4 pin tuột quá sẵn T-mobile update 6.0.1 nên về stock luôn. Giờ lười nghịch vọc rom rồi. Thôi thì cứ stock xài cho qua ngày tháng