Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Nhờ tiền bối tư vấn mua Note 4!!!

như tiêu đề e xin mạo phép hỏi các bác có ai đã từng mua qua dòng này hay có kinh nghiệm khi mua dòng Note cho e xin lời khuyên với. cuối tháng định lên đời e nó...và e có tham khảo rất nhiều nhưng mỗi máy mỗi kiểu...hơn hết lại có 3 dòng. Note 4 của nhật (2sim) Note 4 sách tay (Snapdragon 805) và Note 4 cty tại thị trường VN (Exynos 5433) e thì ưng hàng Exynos 5433 hơn...người việt nên thôi xài hàng việt cho bảo hành yên tâm thì ngoài việc check camera có bị lỗi hồng tâm hay ko thì còn phải kiểm tra gì nữa ko các bác. lâu rồi mới có dịp bỏ $ lớn ra ntn để xài nên cũng hơi ngại nếu gặp vấn đề gì e định lấy hàng bên Cellphones

Cellphones ok. Cứ hàng công ty mà táng bạn nhé

Hàng cty hoặc cửa hàng uy tín thôi ah

khi lấy máy cần kiểm tra kỹ gì ko bác...tại cách đây ko lâu e đọc báo thấy note 4 cũng có hàng dựng nên hơi lo

Trích dẫn Gửi bởi DuyNhinh
    khi lấy máy cần kiểm tra kỹ gì ko bác...tại cách đây ko lâu e đọc báo thấy note 4 cũng có hàng dựng nên hơi lo
    Yên tâm bạn, hàng cty nguyên seal thì xoắn gì. Mà mua các cửa hàng lớn như cellphones thì khỏi lo

1. Phải yêu cầu hàng nguyên seal nhé, bóc seal rồi ko nên lấy.
    2. Test hồng tâm: trong đk ánh sáng bình thường, chụp vào khoảng trắng, nếu xuất hiện 1 vòng tròn hồng ở camera và ở ảnh là bị hồng tâm. Cái này tùy máy, cái nặng, cái nhẹ nên khó nói lắm. Nhẹ là okies.
    3. Cửa hàng nào cũng có chế độ bảo hành đổi 1/1 trong vòng 1 tuần đầu, vì vậy ko lo lỗi.

Trích dẫn Gửi bởi Anm
    Yên tâm bạn, hàng cty nguyên seal thì xoắn gì. Mà mua các cửa hàng lớn như cellphones thì khỏi lo

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    1. Phải yêu cầu hàng nguyên seal nhé, bóc seal rồi ko nên lấy.
    2. Test hồng tâm: trong đk ánh sáng bình thường, chụp vào khoảng trắng, nếu xuất hiện 1 vòng tròn hồng ở camera và ở ảnh là bị hồng tâm. Cái này tùy máy, cái nặng, cái nhẹ nên khó nói lắm. Nhẹ là okies.
    3. Cửa hàng nào cũng có chế độ bảo hành đổi 1/1 trong vòng 1 tuần đầu, vì vậy ko lo lỗi.
    nguyên seal là trước khi khui hộp có 3 tem đc dán vào 3 góc của hộp máy đúng ko bác? e cũng mới đọc qua topic lỗi hồng tâm nên đôi phần cũng hiểu rõ về hiện tượng này để test rồi

nguyên seal là trước khi khui hộp có 3 tem đc dán vào 3 góc của hộp máy đúng ko bác? e cũng mới đọc qua topic lỗi hồng tâm nên đôi phần cũng hiểu rõ về hiện tượng này để test rồi
    Bạn yên tâm, lỗi đấy rất ít người bị

Nhớ chọn màu đen nhé bác. Nhìn đẹp và sang nhất. Mà màu đen ko dùng ốp gì nhìn đẹp nhất.

Test thì test chỉ là vấn đề thời gian và uy tín của ng bán hay cửa hàng bán thôi.
    Ng bán đã có ý đinh lừa thì có mà test bằng mắt cũng vài bữa là lỗi um sùm.
    Note 4 có hàng tàu khuyên bạn nên mua ở cửa hàng có uy tín. Đây là danh sách cho bạn tham khảo:
    Didongthongminh.vn
    Cellphones
    Nếu chơi hãng thì: fpt, vienthonga, thegioididong.
    Mấy chổ khác thì mình không biết chế độ bảo hành thế nào. Nhưng ở 3 chổ có thể nói là rất lớn ở vn thì lỗi 1 đổi 1 là rẹt rẹt.
    Mình có cầm máy ra fpt bảo lắc kêu rột rột thì họ bảo máy nào cũng vậy mún đổi thì họ bóc hộp đổi. Mình không đổi vì cái máy dùng thử của họ cũng rột rột nên thôi.