Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Unlock note 4 SM-N910C

Unlock note 4 SM-N910C

Mình có con SM-N910C mua bên Hungary, không mua của nhà mạng nào nhưng mở lên máy hỏi mã PIN để mở mạng,Không dùng đc sim nhà mạng VN. Vì ko mua của nhà mạng nào nên mình ko biết làm sao để mua được code. Ra mấy quán họ toàn bảo unlock bằng box phải dùng file cert đổi IMEI rủi ro cao nên mình không làm. Xin các cao nhân nào chỉ giáo giúp mình với.

Chính xác đó bạn, N910C, N910H sử dụng Sony Ericsson Thor M7450 modem nên chưa thể direct unlock (ko đổi imei) như các bản Note 4 khác. Nếu bạn có thể chụp tem sau lưng máy và sent pm cho mình. Có gì mình sẽ xem xét việc mua code cho bạn.

Trích dẫn Gửi bởi Sơnfet95
    Mình có con SM-N910C mua bên Hungary, không mua của nhà mạng nào nhưng mở lên máy hỏi mã PIN để mở mạng,Không dùng đc sim nhà mạng VN. Vì ko mua của nhà mạng nào nên mình ko biết làm sao để mua được code. Ra mấy quán họ toàn bảo unlock bằng box phải dùng file cert đổi IMEI rủi ro cao nên mình không làm. Xin các cao nhân nào chỉ giáo giúp mình với.
    Lạ nhỉ. N910C ko phải bản nhà mạng mà phải nhập PIN mở mạng? Bạn có thể chụp màn hình up lên xem thông báo ntn không? Vì chưa hiểu là nhập PIN mở mạng hay nhập PIN để vào máy = activation lock.

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Lạ nhỉ. N910C ko phải bản nhà mạng mà phải nhập PIN mở mạng? Bạn có thể chụp màn hình up lên xem thông báo ntn không? Vì chưa hiểu là nhập PIN mở mạng hay nhập PIN để vào máy = activation lock.
    Nó hỏi "SIM NETWORK UNLOCK PIN" chứ ko phải cái activation lock bạn ạ

Tức là vẫn vào máy đc bình thường, chỉ ko sử dụng mạng được thôi phải ko bạn.
    Vậy bạn cài Phone Infor, share thông tin chi tiết lên đây xem sao.

Dùng apk này xem sao
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fplay.google.com[/IMG]
    https://play.google.com/store/apps/details?id=me.andromo.dev260931.app281406&referrer =utm_source%3Dgoogle%26utm_medium%3Dorganic%26utm_ term%3Dhow+to+get+sim+network+unlock+pin&pcampaign id=APPU_1_ei1lVfryKteLuASKroLIAg</div>

SM-N910C, SM-N910H unlock trực tiếp không đổi imei được rồi nha bạn.