Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

Sound balance trên Note 4

Con note 4 của mình để mặc định thì khi nghe nhạc (hay video, youtube,... nói chung là cứ nghe bất cứ cái gì qua tai nghe) thì tiếng bên trái to hơn bên phải, vào trong settings kiểm trả Sound balance trong Accessibility thì vẫn đang ở nấc giữa, nếu tick vào vào chế độ phát Mono khi đang ở nấc giữa thì mất luôn tiếng bên tai phải, nếu kéo thanh trượt sang bên phải thì sẽ chỉ còn bên phải (như vậy là bình thường, ko vấn đề), còn nếu kéo thanh trượt sang bên trái thì đáng nhẽ ra nó sẽ chỉ còn tiếng bên tai trái nhưng đằng này nó lại phát tiếng đều cả 2 bên, tiếng 2 bên tai ngang nhau.
    Rom hiện tại đang là XXV OE1 5.0.1 stock mới nhất, mình đã thử up rom khác như bản 5.0.1 ILO hay về các version cũ hơn, về cả 4.4 thì tất cả đều vẫn vậy, đổi các tai nghe khác cũng vẫn vậy. Máy các bác có vậy không, không biết đây là do phần cứng hay phần mềm nhỉ??

Up.........

Có cách nào thay đổi nhạc chuông tin nhắn mặc định trên NOTE 4 ko nhỉ ? Ko ROOT máy nha nà !

Trích dẫn Gửi bởi tanvinh
    Có cách nào thay đổi nhạc chuông tin nhắn mặc định trên NOTE 4 ko nhỉ ? Ko ROOT máy nha nà !
    bạn tạo 1 thư mục có tên Notification. xong coppy nhạc chuông vào đó. xong vào cài đặt tin nhắn và thay nhạc chuông mới nhé.