Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Xin giúp đỡ newbie

Xin giúp đỡ newbie

Chào các pro trong 4rum. Tình hình là e có mới mua 1 em note 4 cách đây không lâu sau 1 thời gian dài gắn bó với ios. Có 1 vấn đề là máy e hao pin khá nhiều, sạc xong lúc 23h để qua đêm mất hơn 10% nên e khá thất vọng.Gần đây máy báo có bản update lên 5.1.1 nên e muốn lên xem pin có cải thiện ko nhưng do mới chuyển qua android ko biết chút j cả nên e muốn hỏi cặn kẽ cách up lên 5.1.1 ( ko phải up qua OTA). E lượn lờ 4rum nhưng ko tìm đc bài nào hướng dẫn cụ thể chỉ thấy các pro đề cập đến flash qua odin, fullwipe j đó ( nói thật e chả hiểu j). Mong đc các admin và pro giúp đỡ nhiệt tình ạ !!!

ko ad nào giúp đc e à ?

Trích dẫn Gửi bởi ngocnam121190
    ko ad nào giúp đc e à ?
    Nếu máy bạn ở rom gốc chưa root riếc j thì bạn chỉ việc update bằng OTA đơn giản vậy thôi.

Gửi từ SM-N910P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Máy thông báo có update qua ota thì cứ lên thôi. Sao lại thích lên bằng odin?

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Tải bản rom mới nhất phù hợp với máy của bạn, tải và cài đặt odin . sau đó đến bước flash rom qua odin, tắt nguồn máy, bấm tổ hợp phím home+ nguồn+ giảm âm lượng , bấm phím tăng âm lượng. Kích chọn ap trên odin và trỏ đường dẫn đến rom bạn tải về. Đợi mấy phút máy khởi động lại là xong

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Không fải là e thích lên bằng odin mà e thấy các admin trên 4rum nói wipe data rồi flash qua odin thì máy hoạt động ổn định hơn, chứ nói thật e hoàn toàn mù tịt tại vì mới chuyển từ ios qua

Không fải là e thích lên bằng odin mà e thấy các admin trên 4rum nói wipe data rồi flash qua odin thì máy hoạt động ổn định hơn, chứ nói thật e hoàn toàn mù tịt tại vì mới chuyển từ ios qua
    Bạn Flash bằng ODIN thì như bạn cài rom mới toanh vậy, còn update bằng OTA thì kiểu như vẫn trên nền cũ, cũng có thể vậy mà flash bằng ODIN thì ổn định hơn chăng, mình thì thấy cái nào cũng như nhau, đang dùng ổn định tội j ko update bằng OTA cho dễ

Tại máy e có hiện tượng hơi hao pin nên e ko biết wipe data rồi flash qua odin có cải thiện đc tình hình ko

Tại máy e có hiện tượng hơi hao pin nên e ko biết wipe data rồi flash qua odin có cải thiện đc tình hình ko
    Nếu là pin thì lên 5.1.1 pin dở hơn đó, mình thấy vậy, nhiều ng cũng thấy vậy. Bạn có thể format factory rồi up qua OTA cũng đc

Trên 4rum có ng nói lên 5.1.1 pin dở có ng lại nói pin tốt hơn nên e vẫn phân vân ko biết có nên lên 5.1.1 ko , máy e cứ báo có bản update nhiều lúc nhìn khó chịu quá