Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 61

Note 4 cty sau khi lên 5.1.1 qua Kies thường bị tự động khóa màng hình

Như tiêu đề ở trên, mình đang sử dụng Note 4 cty (N910C) sau khi up lên 5.1.1 qua Kies thì thường xuyên bị tự đông khóa màng hình , ace nào có bị tình trạnh giống mình không? Ace nào biết cách sửa lỗi này xin giúp dùm mình.(mình đã thử xóa bộ nhớ đệm trong máy và clear cache rồi nhưng vẫn bị, k/t ram vẫn còn trống nhiều,và máy mình chưa root).

Mình thì flash qua Odin 2 ngày trước. Trước khi flash thì full wipe luôn.
    Tới hôm nay cũng bắt đầu thấy tự động khoá màn hình khi đang dùng.
    Không biết có ai gặp tình trạng này nữa không nữa.

Mình còn hay bị treo đơ điện thoại đôi khi mở khóa bằng vân tay không hoạt động . Và rất khó mở màn hình vì cứ hiện màn hình lên và tự nhiên tắt cảm thấy không hài lòng về ss

Hi vọng ad sẽ xem được bài này mà có tiếng nói để có được bản sữa lỗi từ samsung vn

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Công nhận từ hôm up lên 5.1.1 xảy ra hiện tượng tự khóa màn hình, bật tắt mãi mới lên, phản ứng hơi chậm!

Các bạn full wipe và update lại qua Kier và OTA xem sao nhé.
    Nếu vẫn bị thì flash ROM qua Odin sẽ không bị lỗi này nhé.

Lúc trước mình update qua OTA cũng bị lỗi. Nhưng sau khi down bản ROM trên sammobile.com về flash qua Odin thì ko gặp lỗi gì nữa cả.​

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Các bạn full wipe và update lại qua Kier và OTA xem sao nhé.
    Nếu vẫn bị thì flash ROM qua Odin sẽ không bị lỗi này nhé.

Lúc trước mình update qua OTA cũng bị lỗi. Nhưng sau khi down bản ROM trên sammobile.com về flash qua Odin thì ko gặp lỗi gì nữa cả.​
    Mình Full Wipe và sau đó Flash ROM qua Odin, sau khi Flash ROM qua Odin xong thì mình lại Full Wipe lần nữa, máy mình chưa Root, bản N910H. Tuy không bị tình trạng màn hình tự nhiên khóa như các bạn ở trên đã đề cập nhưng từ khi lên 5.1.1 thì máy đôi khi bị đơ, nhất là khi đang khóa máy mà có thông báo, những khi có thông báo tin nhắn đến thì có lúc hơi bị đơ giật khi mở khóa màn hình (bằng vân tay).
    Nó chỉ bị đơ lag khi có thông báo đến khi đang khóa màn hình thôi (cũng thỉnh thoảng mới bị chứ không thường xuyên), chứ còn nếu không có thông báo gì thì thấy cũng ok, không đơ lag giật gì.
    Lên 5.1.1 được cái hiệu ứng tắt mở ứng dụng nhìn đẹp

Mình cũng bị tương tự... đã factory reset vẫn bị...

Mình cũng bị == Tự khóa màn hình và lag lắm ý . Vuốt thanh trạng thái đôi khi giật

Cập nhật tình hình là hiện giờ mình cũng đã gặp tình trạng đang xài rồi màn hình tự khoá như các bạn đã đề cập ở trên. Vậy tổng hợp lỗi sau 1 ngày xài 5.1.1 là bị đơ lag giật tường xuyên, đang xài tự nhiên màn hình tự khoá, vuốt đôi khi bị lag. Mình full wipe với flash rom bằng odin chứ không up qua ota hay kies.