Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Note 4 - Lỗi nút Back

Em đang dùng SM-N910U, version 4.4.4
    Hiện tại máy em bị lỗi nút Back: ấn bằng tay thì ko back được, nhưng nếu dùng S-pen để chỉ vào nút back thì vẫn được? Có bác nào bị tình trạng tương tự, biết cách khắc phục thì chỉ em với ạ!
    Em cảm ơn trước ạ!

tay bác bị hỏng rầu...

Trích dẫn Gửi bởi HoangHaHT
    tay bác bị hỏng rầu...
    Bác vui tính quá

Có mình đây bác, mà mình đổi lại được chú khác ngon lành cành đào rồi, cái này bị hardware bác ợ.

Đang lăn tăn vụ viền kim loại note 4 là 100% kim loại hay nhựa bọc kim loại đây ?!@#$

Trích dẫn Gửi bởi Chí Phèo
    Có mình đây bác, mà mình đổi lại được chú khác ngon lành cành đào rồi, cái này bị hardware bác ợ.

Đang lăn tăn vụ viền kim loại note 4 là 100% kim loại hay nhựa bọc kim loại đây ?!@#$
    Máy e là do ng wen xách về nên ko đổi đc bác ạ. E phát hiện ra nguyên nhân rồi. Mặt kính của máy e bị lắp kênh, bên phải cao hơn bên trái. Nếu muốn ấn nút back thì phải ấn mạnh xuống để đè được lên tấm cảm ứng thì nút back mới hoạt động (dùng Spen thì ko cần ấn xuống)
    E đang muốn mang đi sửa, nhg hơi ngại bung máy ra. Máy xách tay mang vào SSVN nhờ sửa + có trả phí thì ngta có nhận ko các bác nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi neik_0207
    Máy e là do ng wen xách về nên ko đổi đc bác ạ. E phát hiện ra nguyên nhân rồi. Mặt kính của máy e bị lắp kênh, bên phải cao hơn bên trái. Nếu muốn ấn nút back thì phải ấn mạnh xuống để đè được lên tấm cảm ứng thì nút back mới hoạt động (dùng Spen thì ko cần ấn xuống)
    E đang muốn mang đi sửa, nhg hơi ngại bung máy ra. Máy xách tay mang vào SSVN nhờ sửa + có trả phí thì ngta có nhận ko các bác nhỉ?
    Đúng rồi bác, mình trước khi đổi lại máy khác cũng có nhấn thử thấy hơi lún xuống (nhưng sau đó hình như nó lại lồi lên lại ), cảm ứng thấy tốt hơn với tay, còn với bút thì để sao cũng nhạy hết. Đổi chú mới này thì nút back ok, lại lòi ra hở sáng ngay mép phải gần nút back, mệt roài, gắn bó từ thời note 1 tới giờ thấy note 4 còn thua cả note 3 docomo mình dùng lúc trước.

Bác gọi hỏi thử mấy trung tâm bảo hành của Samsung xem họ có nhận sửa chữa máy xách tay không ? Mình nghĩ chắc là có, mà cũng ớn, chỉ sợ thay đồ tùm lum.

Hôm nay rảnh, mình lấy máy sấy tóc của vợ ra fix vụ hở sáng luôn cho nó máu vì chán đi bảo hành rồi. Kết quả thành công mỹ mãn ngoài sức mong đợi mà chẳng phải mởi con ốc nào ra cả bác ợ, bác thử làm theo các này của mình xem, có khi bác fix được nút back.

Bác lấy máy sấy tóc bật mức 3 xong hơ xung quanh viền, tháo pin ra đẩy nhẹ từ phía sau cho màn hình hơi nhô ra, xong dùng cái gãy đàn guitar loại dày nạy màn hình ra, vì Samsung dùng keo dán nên bác lẫy từ từ là nó ra thôi, chú ý cái đống cáp phí trên đỉnh màn hình.

Keo dán thì bác ra mấy chổ sữa chữa điện thoại mua tí keo dán màn hình.

Vụ này mình tham khảo cách mở nhanh trên youtube, bác lên đó search xem thử.

Máy mình sau khi banh càng kaka:

Viền kim loại bác ợ

Trích dẫn Gửi bởi nevaly
    Viền kim loại bác ợ
    Vừa làm thêm ốp Spigen viền metal, cầm đã tay lắm các bác ợ :

Vừa làm thêm ốp Spigen viền metal, cầm đã tay lắm các bác ợ :

Bác tự làm á .
    Mình xài sview tiện hơn . Còn nắp lưng của n4 vẫn để đó