Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cần giúp về vấn đề samsung galaxy note 4

Mình mới mua lại máy Samsung galaxy note 4 từ 1 người thân , nói chung máy sài ổn ,vừa hết bảo hành hôm 24/11/2015 nhưng hiện tại thì mình có 1 vài vấn đề cần mọi người giúp đở

Máy hay nóng, nếu lướt web thì khoảng 5-10 phút là máy có hiện tượng nóng lên
    Để sạc cũng nóng , nóng kinh khũng , cả củ sạc và máy đề nóng
    Pin tụt nhanh

Máy mình là SM-N910C
    Android 5.1.1
    Baseband N910CXXU1COJ5

Có cách nào khắc phục vấn đề nóng máy không các bác, mình có nên up custom room không , và room nào thì ổn định và pin được nhất, máy mình chủ yếu để check mail đọc tin tức và nghe gọi, không chơi game, bật 3G và wifi

Có cách nào xóa bớt hoặc room nào chủ yếu là bỏ đi mấy app thừa , như facebook., vv những cái này mình không cần dùng.

Thanks các bác quan tâm và chia sẽ

Trích dẫn Gửi bởi jimmyphong
    Mình mới mua lại máy Samsung galaxy note 4 từ 1 người thân , nói chung máy sài ổn ,vừa hết bảo hành hôm 24/11/2015 nhưng hiện tại thì mình có 1 vài vấn đề cần mọi người giúp đở

Máy hay nóng, nếu lướt web thì khoảng 5-10 phút là máy có hiện tượng nóng lên
    Để sạc cũng nóng , nóng kinh khũng , cả củ sạc và máy đề nóng
    Pin tụt nhanh

Máy mình là SM-N910C
    Android 5.1.1
    Baseband N910CXXU1COJ5

Có cách nào khắc phục vấn đề nóng máy không các bác, mình có nên up custom room không , và room nào thì ổn định và pin được nhất, máy mình chủ yếu để check mail đọc tin tức và nghe gọi, không chơi game, bật 3G và wifi

Có cách nào xóa bớt hoặc room nào chủ yếu là bỏ đi mấy app thừa , như facebook., vv những cái này mình không cần dùng.

Thanks các bác quan tâm và chia sẽ
    Củ sạc nóng thì ko có cách nào ạ. Bì cục sạc đó tích hợp sạc nhanh nên chỉ sạc 1 lúc là nóng ran như sắp nổ ra ý. Nhưng ko sao nhé bình thường bạn ak. Còn máy nóng bạn cài rom TL 68 V5.1 của Bác Toàn Lưu ko thì rom Sixperience N4V5 nhé. Pin ổn và ko lag nhé.

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk