Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Màn hình note 4 nghiên góc 10° bị đổi màu

Chả là mình mới mua galaxy note 4 tại tgdđ nhưng nó mắc một số cái khó chịu như sau:
    1: Màn hình bị ám vàng khá, khi nghiên nhẹ bên trái (nghiên nhẹ thôi) là từ ám vàng sang ám xanh, còn nghiên nhẹ bên phải nó ám đỏ. Khi xem ảnh màu đỏ, nghiên nhẹ là hơi sang cam luôn. Cảm thấy rất bức xúc bỏ ra hơn chục củ mà bị như vậy. Có ng bảo có ai nghiên màn hình xem bao giờ.
    Vd nhá: nếu nghiên nhiều nó đổi màu thì không nói làm j, đằng này khi đang xem phim cầm hơi nghiên nhẹ tí là nó đổi màu tùm lum à, lúc màu này lúc màu khác.
    2: Camera nó bị lệch hồng tâm, nhìn vào là thấy luôn, lúc lắc thì nghe cạch cạch (lắc chiều trên xuống dưới). Chụp ảnh bị 1 cục màu hồng ngay chính giữa.
    3: nghe các bác nói pon note 4 rất trâu, sao mình on có 2h30 phút wifi là hết rồi, nãn.
    --> ra các shop fpt, viettelstore, hầu như máy nào cũng bị như (1) (2), nãn quá mình chịu lổ 10% đổi trả lại, quá thất vọng cho siêu phẩm. Mình từng xài galaxy s4 k bị mấy tình trạng trên.

1. Bạn tắt chế độ tự điều chỉnh độ sáng màn hình đi. Máy này màn hình tùy độ sáng mà màu sắc nó khác hẵn lun
    2. Máy mình k bị lệch hồng tâm giống bạn và k bị ám tè le
    3. Mình wifi 3g 24/24 thì dc khoảng 5h xài hỗn hợp

Trích dẫn Gửi bởi Vật Vã
    Chả là mình mới mua galaxy note 4 tại tgdđ nhưng nó mắc một số cái khó chịu như sau:
    1: Màn hình bị ám vàng khá, khi nghiên nhẹ bên trái (nghiên nhẹ thôi) là từ ám vàng sang ám xanh, còn nghiên nhẹ bên phải nó ám đỏ. Khi xem ảnh màu đỏ, nghiên nhẹ là hơi sang cam luôn. Cảm thấy rất bức xúc bỏ ra hơn chục củ mà bị như vậy. Có ng bảo có ai nghiên màn hình xem bao giờ.
    Vd nhá: nếu nghiên nhiều nó đổi màu thì không nói làm j, đằng này khi đang xem phim cầm hơi nghiên nhẹ tí là nó đổi màu tùm lum à, lúc màu này lúc màu khác.
    2: Camera nó bị lệch hồng tâm, nhìn vào là thấy luôn, lúc lắc thì nghe cạch cạch (lắc chiều trên xuống dưới). Chụp ảnh bị 1 cục màu hồng ngay chính giữa.
    3: nghe các bác nói pon note 4 rất trâu, sao mình on có 2h30 phút wifi là hết rồi, nãn.
    --> ra các shop fpt, viettelstore, hầu như máy nào cũng bị như (1) (2), nãn quá mình chịu lổ 10% đổi trả lại, quá thất vọng cho siêu phẩm. Mình từng xài galaxy s4 k bị mấy tình trạng trên.
    Đây là lỗi phần cứng mà sao bác không đổi sang máy mới

Trích dẫn Gửi bởi soulmaster179
    1. Bạn tắt chế độ tự điều chỉnh độ sáng màn hình đi. Máy này màn hình tùy độ sáng mà màu sắc nó khác hẵn lun
    2. Máy mình k bị lệch hồng tâm giống bạn và k bị ám tè le
    3. Mình wifi 3g 24/24 thì dc khoảng 5h xài hỗn hợp
    Tùy chimhr cở nào cumgx vậy bạn ơi, mình ra thử tgdđ 2-3 máy đều y như vậy. Nãn. Có phải lô hàng sau này đều bị vậy thì phải@@

Trích dẫn Gửi bởi Son Nguyen Pro.
    Đây là lỗi phần cứng mà sao bác không đổi sang máy mới
    Mình thử fpt, tgdđ mấy máy đều y như vậy, k phải lổi nên k cho đổi, máy bạn mình cũng bị y chang. Mình mới lêc ss việt đọc thi k chỉ mình mà cả đống ng bị luôn.
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    Bàn luận - Lỗi màn hình khi thay đổi góc nhìn trên Note 4</div>

Trích dẫn Gửi bởi Vật Vã
    Mình thử fpt, tgdđ mấy máy đều y như vậy, k phải lổi nên k cho đổi, máy bạn mình cũng bị y chang. Mình mới lêc ss việt đọc thi k chỉ mình mà cả đống ng bị luôn.
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    Bàn luận - Lỗi màn hình khi thay đổi góc nhìn trên Note 4</div>
    Trừ khi mấy cửa hàng đó không có máy mới thôi chứ mấy lỗi như thế đều được đổi hết, lần sau bác nhớ kiểm tra máy cho kĩ rồi mua, ít nhất ngồi kiểm tra cũng phải được 1 tiếng trước khi làm thủ tục

1 về màn hình thì bác chỉ test cái lệnh *#0*# xem nó có chuẩn màu hay không thôi, vụ bác nói nhìn nghiên thì nó có thể đổi màu tùy vào điều kiện ánh sáng, góc nhìn đều này ko quan trọng.
    2. Về camera nó kêu cọc lệch tâm, thì cái này ko phải là lỗi đó là do cảm biến quang học để chụp hình đẹp đó. Ám hồng thì đó là lỗi nhé.

Hình như hàng cho việt nam chất lượng không tốt bằng hàng Mỹ và Hàn mình đọc nhiều topic đa số N910C là bị

Trích dẫn Gửi bởi Son Nguyen Pro.
    Trừ khi mấy cửa hàng đó không có máy mới thôi chứ mấy lỗi như thế đều được đổi hết, lần sau bác nhớ kiểm tra máy cho kĩ rồi mua, ít nhất ngồi kiểm tra cũng phải được 1 tiếng trước khi làm thủ tục
    Mình đã text 3 máy ở tgdđ, máy nào cũng bị nghiên nhẹ là đổi màu, camera con nào chụp vào màu trắng là chính giữ ám hồng. Vậy đổi j dc bạn. Thử qua viettelstore + fpt shop đều bị y chang.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhoa
    1 về màn hình thì bác chỉ test cái lệnh *#0*# xem nó có chuẩn màu hay không thôi, vụ bác nói nhìn nghiên thì nó có thể đổi màu tùy vào điều kiện ánh sáng, góc nhìn đều này ko quan trọng.
    2. Về camera nó kêu cọc lệch tâm, thì cái này ko phải là lỗi đó là do cảm biến quang học để chụp hình đẹp đó. Ám hồng thì đó là lỗi nhé.
    Nghiên nếu nhiều góc 40° thì đổi màu nói làm j thím, ai ramhr nghiên vậy để xem, đằng này chỉ cần nằm và cầm đt xem phim nó hơi chuối xuống, mình coi phim da ng lúc xanh, lúc vàng, lúc ám vàng. Trong điều kiện nào nó cũng đổi màu, bác k bị nói với bác cũng k hiểu.

Trích dẫn Gửi bởi phuc1610
    Hình như hàng cho việt nam chất lượng không tốt bằng hàng Mỹ và Hàn mình đọc nhiều topic đa số N910C là bị
    Thích hiệu năng em nó ghê, máy chạy nhanh cực kì, xài k thấy giật lag. Sắp tới chắc mình đi dạo kiếm vào chổ khác nữa coi nó có bị vậy k!? Mà mấy đợt mới ra mình hỏi ít ai bị vụ này, còn về sau này nhiều ng bị quá.