Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 52
    Trích dẫn Gửi bởi EoCuong
    oài , bác dùng cạn đến 4% cơ ak, nói chung pin em h e test lại nó cũng k tệ lắm, hôm qua tầm còn 10% thì thời gian on screen cũng gần 5h, trong đó có chơi game nhẹ như fruit ninja , stick hero, ngoài ra còn thỉnh thoảng fb, dùng phần mềm đọc báo, nghe gọi nhắn tin 1 vài cuộc, tại vì là máy e mua lại cũng dùng đc 1 tgian rồi, mà con gái dùng nên cũng k biết họ dùng như nào có thể ảnh hưởng đến pin k, mấy bác dùng đc 6h e quá phục luôn ấy

View attachment 9970

View attachment 9971
    cái đó người ta phải tối ưu nát cái máy, xài cực kỳ tiết kiệm, chứ không phải ai cũng được 6h đâu, người dùng bình thường chỉ xài được 4h30 đến 5h thôi. Mà hơi sức đâu tối ưu cứ kệ mịa tới đâu tới, rảnh việc

Trích dẫn Gửi bởi NGB123
    cái đó người ta phải tối ưu nát cái máy, xài cực kỳ tiết kiệm, chứ không phải ai cũng được 6h đâu, người dùng bình thường chỉ xài được 4h30 đến 5h thôi. Mà hơi sức đâu tối ưu cứ kệ mịa tới đâu tới, rảnh việc
    Bạn có vẻ hơi quá lời...
    Tùy từng nhu cầu sở thích khác nhau của từng người bạn nhé.

Sent from my N910C using Lollipop

Máy của mình N910G để qua đêm mất 10% pin là sao nhỉ..hao kinh khủng

Trích dẫn Gửi bởi hungkiller
    Máy của mình N910G để qua đêm mất 10% pin là sao nhỉ..hao kinh khủng
    Bạn bật 3G/Wifi/Auto Sync ko? Vì buổi đêm ko dùng gì thì nên tắt hết đi sẽ tiết kiệm.

Tất nhiên là tắt hết rồi mà vẫn tụt 10% mới nhỏi chứ, hồi mới mua ở 4.4.4 tụt có 2% thôi..chán

Mình đang dùng Note Edge, tình hình là em nó ngon nghẻ hết mỗi bị cái bệnh này mà không hiểu tại sao luôn, em đã google mỏi mắt va test rất kĩ, rất nhiều lần, full wipe, flash cả rom cook lẫn stock đủ kiểu rồi không có câu trả lời chính xác nên mới vác lên hỏi ạ, mong các bác giải đáp giùm em: bệnh này em vô tình phát hiện ra theo chu trình sau: - Dùng hết pin tắt nguồn (hết sạch or còn 1% nhé). - Tháo sim, lắp pin lại. - Cắm sạc tầm 30 phút cho nó lên khoảng 35% (khi máy vẫn đang tắt). Ở bước này, em dùng cục sạc thường, bác nào dùng QuickCharge thì canh thời gian ít hơn nhé. - Rút sạc, tháo pin, lắp sim lại. - Cắm lại sạc: máy lập tức báo 48%. - Bật lên tắt đi lại mấy lần cũng vẫn vậy ?? Wth ?? Và lượng 13% pin này không hề là pin ảo các bác ạ, em test kĩ rồi, khi nhảy 48% xong em dùng máy vẫn tụt đều về 1% mới sập chứ nếu pin ảo thì còn tầm 10% nó sập rồi (vì pin thực tế đã về MO mới phải). Mỗi thế thôi, còn lại các thứ bình thường, vậy là NE có chức năng sạc nhanh từ 35~48% trong vòng 1 phút à các bác ??? :stick: Mong bác nào có máy đối chiếu cho em với, ít người dùng nên k mượn đc máy để so sánh ạ,

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Bạn có vẻ hơi quá lời...
    Tùy từng nhu cầu sở thích khác nhau của từng người bạn nhé.

mua cái máy về cho nó phục vụ mình chứ không phải phục vụ nó cố xài tiết kiệm từng chút một, tắt từng app một, để thời gian đấy làm việc khác còn hay hơn

Trích dẫn Gửi bởi NGB123
    mua cái máy về cho nó phục vụ mình chứ không phải phục vụ nó cố xài tiết kiệm từng chút một, tắt từng app một, để thời gian đấy làm việc khác còn hay hơn
    OK. Vậy mới nói mỗi ng 1 sở thích khác nhau. Vì vậy ko ai sai ở đây cả, chỉ là vấn đề chia sẻ quan điểm thì ko nên áp đặt cho ng khác.

Sent from my SM-A800F using Tapatalk

Mình đặc biệt ấn tượng với dòng Note của Samsung vì đã dùng qua note 2,3 phải nói là pin của 2 con này làm mình rất hài lòng. Cách đây 3 tháng mình quyết định lên Note 4 vì thiết kế với màn của note 4 quá đẹp, trong thời gian mình dùng máy này pin chờ tụt quá nhanh nên mình không hài lòng lắm mình đã thử up lại rom và kernel các kiểu nhưng không thể cải thiện được gì, mình nghĩ chắc là do đên đủi mua phải máy bị lỗi phần cứng. Mình đành chấp nhận dùng tạm đợi Note 5, nhưng khi note 5 ra mắt mình lại thất vọng quá vì máy không tháo được pin và không có cổng hồng ngoại. Thế là mình quyết định bán con Note 4 đang dùng đi mua lại con note 4 khác, con mới này được sản xuất ở nhà máy ở Thái Nguyên, cứ tưởng là ngon lành nhưng sau 1 tuần dùng thử thì máy vẫn hao pin y hệt con trước, mình có lên đổi máy nhưng kỹ thuật SamSung có trả lời là Note 4 dòng ngủ cao nên con nào cũng bị. Comment này của mình không có ý định dìm hàng hay chê bai gì cả, mình chỉ chia sẻ để anh em nào muốn lên đời từ Note 3 lên Note 4 như mình sẽ không cảm thấy thất vọng thôi!

Trích dẫn Gửi bởi revolver1103
    Mình đặc biệt ấn tượng với dòng Note của Samsung vì đã dùng qua note 2,3 phải nói là pin của 2 con này làm mình rất hài lòng. Cách đây 3 tháng mình quyết định lên Note 4 vì thiết kế với màn của note 4 quá đẹp, trong thời gian mình dùng máy này pin chờ tụt quá nhanh nên mình không hài lòng lắm mình đã thử up lại rom và kernel các kiểu nhưng không thể cải thiện được gì, mình nghĩ chắc là do đên đủi mua phải máy bị lỗi phần cứng. Mình đành chấp nhận dùng tạm đợi Note 5, nhưng khi note 5 ra mắt mình lại thất vọng quá vì máy không tháo được pin và không có cổng hồng ngoại. Thế là mình quyết định bán con Note 4 đang dùng đi mua lại con note 4 khác, con mới này được sản xuất ở nhà máy ở Thái Nguyên, cứ tưởng là ngon lành nhưng sau 1 tuần dùng thử thì máy vẫn hao pin y hệt con trước, mình có lên đổi máy nhưng kỹ thuật SamSung có trả lời là Note 4 dòng ngủ cao nên con nào cũng bị. Comment này của mình không có ý định dìm hàng hay chê bai gì cả, mình chỉ chia sẻ để anh em nào muốn lên đời từ Note 3 lên Note 4 như mình sẽ không cảm thấy thất vọng thôi!
    Pin dùng đc từ sáng đến tối. Nếu bật location,sync dùng 3G thì đc 4h. Wifi thì đc 5h. Như vậy chưa ổn thì bạn có thế làm thêm viên pin nữa. Còn chế độ chờ của Note4 thì kém thật

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2