Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 83
    Trích dẫn Gửi bởi Dũng Râu
    Sau khi làm fan của G2 1 thời, giờ lãnh ngộ Note 4 mới đc gần 2 tháng thì em nà em cảm nhựn 1 vài điều về em ló như sau :

1./ Cứ phải nhấn phím cứng mở màn hình suốt mặc dù đã để chế độ quet tay là mở màn hình, nhưng mà đôi khi quet chết cha luôn nó hem chịu mở, bựa ghê... đành phải nhấn phím cứng cho lẹ.... Trước em cầm G2 cả tháng chả cần bấm 1 phím nào trên máy....nhưng mà xài quen rùi cũng phải chịu thui. giờ cái núm bự nhứt trên thân hình em nó đc thay = ứng dụng Swipe Home button. còn cái phím nguồn thì vẫn thường hay bấm cho nhanh mở màn.... đành chịu tốn bộ nhớ 1 tí để tiện tắt mở hoặc trở về màn hình chính cho nhanh.

2./ Em thì đi xe côn tay ẹt xi tờ 2k13 nên ko phải đi trên đường là tiện tay móc phone ra nghe đc nên hay dùng tai nghe. tai nghe BlueTooth thì khỏi bàn, tiện mà mau hết pin. em dùng 1 thời rùi wăng xó cho chó nó gặm
    Tai nghe của SS thì quá vô quyên, máy đen dây trắng, lỗ 3.5 cắm vào là thẳng đơ từ lỗ ra tới dây. bỏ túi quần ngồi xe sợ cấn cái jack 3.5 cong queo lun. Cúng cùi nà phải đi mua cái tai nghe zin của G2 xài, loại jack vuông 90 độ cắm vào là yên tâm k sợ gãy dây hoặc cong jack. giải quyết vần đề = cách tiến cái tồn là hay nhứt và nhanh gọn nẹ.

3./ Pin nghe quảng cáo thì trâu nhưng cũng với cường độ xài như mọi ngày thì công nhận nó mau hết pin hơn con G2 cũ... có lẽ màn hình to hơn mau hết pin hơn.... mà thôi, ko sao, tốn tiền mua thêm cục sạc dự phòng thì an tâm rùi......đậu phộng ... lại được tiễn pác ra đi tìm đường cứu pin.

4./ Chụp hình bá đạo cái hột gạo... nhưng mà chỉ nên xem trên máy thui. mang hình qua thiết bị khác hoặc đi in, hoặc up face, up twister, instagram thì nói thiệt nà nó ko hơn bao nhiu so với những dòng đt khác 13 megafixel.

5./ Ghi chú nhanh thật là vãi, thậm chí 1 bài giảng ghi loằng ngoằng chỉ trên 1 màn hình nhờ khả năng phóng to, nét bút đẹp ko tưởng lun... chộp hình ghi chú viết vẽ loằng ngoằng sướng, hỗ trợ công việc rất là hay.

6./ Ghi âm phòng họp phải gọi là chuẩn cơm mẹ nấu rùi.... lọc âm thanh đa chiều.... chỉ cần lấy âm thanh của 1 hướng - rất rõ và tiện lợi vô cùng.

7./ Cảm giác chơi game liên tục 1h là máy nóng hơn hẳn G2, G3 thậm chí nóng hơn cả Sky870.....và nếu nóng quá thì thằng Antutu nó ko thèm chạy lun, nghe vài ng nói nóng máy mà xách ra chộp hình thể nào cũng có ngày hư con pà nó CAM... ko biết vụ này nó thiệt ko... nên máy nóng thì em chưa dám mang ra chụp hình... em chỉ để nó gần ly nước lạnh cho nguội mau thui, nó mà có IP5, IP7 gì đó thì thể nào em cũng pỏ ló vào tắm băng.

8./ Chế độ tiết kiệm pin thật là vãi bởi 6% pin xài từ trưa tới tối về nhà vẫn còn 2% mặc dù xem web, facebook, check Gmail, ghi âm và ghe gọi = màn hình đen và trắng... chế độ chộp ảnh bị tắt trên mọi ứng dụng liên kết cái vụ quẹt tay mở màn hình bị đít na bồ lun, nản

9./ Cổ mình sắp dài ra đc 1 khúc vì chờ SS up L, cứ xài 4.44 mãi.... trong khi đàn em G2 và bạn cùng lứa G3 nó lên L ngồi chơi phơi háng cả tháng nay òi... ko biết mùa xuân năm tới có bản L như mong đơi ko... tưởng LG họ Hứa ai ngờ anh SS còn hơn cả họ Lèo lun....

10./ Phụ kiện của Note thì vô vàn hàng rởm, mà phụ kiện chính hãng toàn giá trên trời, rẻ nhứt bây giờ cũng lên tới 850K cái S View Cover.... cho tời giờ em vẫn ko có cái Flip cover nào ra hồn để bao bọc em nó ngoài cái dock nikkin 60k mua ngoài chợ case công viên Lê Thị Riêng, còn 3-4 cái flip rởm em tởm nó lun bởi gắn vào nhìn con vợ em nó y chang cái chặn giấy của Hồ Cẩm Đào.

Vài cảm nhựn nho nhỏ, anh em có tỏ, xin bỏ ngõ cho em nó nha. Tks.
    Have Fun !!!
    gì chứ cái khoản chơi game trên note 4 thì bạn lại nhầm
    mình chơi COC(chơi bằng 3G luôn) hơn 4 tiếng liền mà máy k hề nóng tí nào, hơi ấm 1 tý thôi, chắc khoang 40 độ là cùng, pin mà chơi chơi game = 3G mà được gần 5 tiếng thì bạn đủ hiểu rồi

Trích dẫn Gửi bởi VinhPham
    Hỏi xem 6plus nó đã đi chưa để còn show onscreen.

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
    nó dám show mới lạ. bạn em dùng 6plus chỉ max được 6h15' Onscreen thôi. còn mà hoạt động đa nhiệm y Note 4 là xong phim

Note 4 của em xài ổn định rồi. Xài rất phê . Hơi to với túi và tay e. Chắc may túi ba gang quá keke

Ah mà note 4 pin từ 100%-99% có 3 phút. Iphone 6 plus thì >30'. Nhưng mà thực sự là từ 80% pin trở xuống sẽ khác biệt hehe

E có đọc bài báo nói note 4 màn hình 2k nhưng tiêu thụ điện năng ít hơn full hd so vơid note 3. Bởi thê nên dù gánh 2k nhưng pin ngang ngửa thậm chí hơn note 3.

Mình đang dùng note4 đây, các bạn đừng tự sướng với cái màn hình của Note 4 nữa.

Bữa kéo độ sáng hết cỡ, rồi so với con bạn dùng iphone 6+ thì màu trắng trên iphone nó sáng và trắng hơn hẳn. Nhìn sang thì thấy màn Note 4 vàng vàng.

Ai không tin cứ mang con Note chính hãng ra so với iphone 6+ là biết. Không có để so thì đừng chém

Nhưng nếu chọn lại mình vẫn chọn Note bởi mình thích android và tính năng của Note

Trích dẫn Gửi bởi h2n2102
    Mình đang dùng note4 đây, các bạn đừng tự sướng với cái màn hình của Note 4 nữa.

Bữa kéo độ sáng hết cỡ, rồi so với con bạn dùng iphone 6+ thì màu trắng trên iphone nó sáng và trắng hơn hẳn. Nhìn sang thì thấy màn Note 4 vàng vàng.

Ai không tin cứ mang con Note chính hãng ra so với iphone 6+ là biết. Không có để so thì đừng chém

Nhưng nếu chọn lại mình vẫn chọn Note bởi mình thích android và tính năng của Note
    Iphone 6 tùy thị trường sẽ có phiên bản màn hình khác nhau nhé bạn. Mình đc may mắn vì đang sở hữu 1 em note 4 Cty và 1 em iphone 6 plus do người nhà tặng hàng LL. Phiên bản iph6+ của mình màn hình vàng ngang ngửa note 4 nên ko thấy gì khác biệt. Cơ bản màu vàng nhìn đỡ bị mỏi mắt. Cho mình thiếu bạn hình so sanh 2 con vì đặt 2 con xuong thì ko có cái gì chụp lại.
    Về độ sáng ngoài trời note 4 ngang ngửa iphone. Bạn để chế độ auto +5 trên note 4 ra ngoài trời 2 con hiển thị như nhau.

Iphone có 2 loại màn hình cho từng thị trường. 1 loại trắng xanh và 1 loại trắng vàng. Có loại màn hình còn vàng hơn nữa. Cho nên bạn đừng so sánh như thế. Bạn có thể lấy 2 con iphone khác nhau mà kiểm chứng. Ngay bản thân iphone đã có màn hình khác nhau rồi. Bạn nói về màn hình amoled và ips thì ok. Vì amoled nịnh mắt hơn. Nhưng năm nay amoled xuất săc hơn mọi năm. Ips thì ko phải bàn. Nó như là thước đo chuẩn để so sánh màn hình LCD - Amoled - IPS

Trích dẫn Gửi bởi curtues
    Iphone 6 tùy thị trường sẽ có phiên bản màn hình khác nhau nhé bạn. Mình đc may mắn vì đang sở hữu 1 em note 4 Cty và 1 em iphone 6 plus do người nhà tặng hàng LL. Phiên bản iph6+ của mình màn hình vàng ngang ngửa note 4 nên ko thấy gì khác biệt. Cơ bản màu vàng nhìn đỡ bị mỏi mắt. Cho mình thiếu bạn hình so sanh 2 con vì đặt 2 con xuong thì ko có cái gì chụp lại.
    Về độ sáng ngoài trời note 4 ngang ngửa iphone. Bạn để chế độ auto +5 trên note 4 ra ngoài trời 2 con hiển thị như nhau.
    Mình so với con iphone 6+ của bạn mình. Hàng bán ở thế giới di động.

Mình so với con iphone 6+ của bạn mình. Hàng bán ở thế giới di động.
    Nếu hàng TGDD thì có thể hàng VN. Hàng VN hầu hết màu trắng xanh. Bạn có thể kiếm con hàng LL sẽ khác biệt đó bạn