Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Vấn đề Screen Burn In của Note 4

Chào các bác, e mới tạo nick hôm nay thôi, e đang xài G3, vài ngày nữa e tính mua 1 con Note 4, ban đầu e coi đủ thứ trên trời dưới đất nào là dòng gì, chip gì, lag giật ra sao, cam thế nào, RAM thế nào, lỗi gì...nói chung là xem rất nhiều. Nhưng mà tự dưng lại search ra được cái lỗi màn AMOLED hay bị lưu ảnh sau thời gian sử dụng nào đó (ko hẳn là lâu ngày, có người dùng 1 tháng đã bị, dòng Nexus 6 bị nhiều kinh khủng luôn). Xem xong e tự nhiên thấy hơi ngán ngán và đuối, hết ý chí, ko biết có nên mua Note4 ko, siêu phẩm tiền cao mà lỡ uỳnh 1 phát ngày nào đó nó bị vậy thì ức chế lắm, dù ít ai chú ý nhưng mà do người xài biết nên người xài sẽ luôn chăm chú vào nó, rất khó chịu, fix bằng app gì thì thật ra nó còn hại thêm, nó làm hư luôn mấy cái đèn led cạnh chỗ led hư đó cho đồng màu xuống, và nghĩa là càng ngày còn càng tệ hơn. Thay màn mới thì quá mắc, hơn 3tr ở thời điểm này.

Vậy e muốn hỏi các bác thật lòng 1 câu, ko phải vì các bác đang dùng Note4, ko phải vì các bác troll e, ko phải vì các bác nào lỡ bị rồi nên muốn e cũng chịu chung cảnh sau này (xin lỗi chỗ này nếu e nói quá nhé, e thẳng tính nên nói thế, ko có ý gì đâu), cho e lời khuyên là có nên bán G3 để mua Note4 ko? Hoặc giả sử ko có con G3 gì đi, thì nên mua Note4 ko? Vì thực tế e ra TGDD trải nghiệm thì G3 hiển thị sáng và trong hơn Note4, Note4 có vẻ hơi vàng, nhưng G3 màu rất nhạt và bệt, cả chụp ảnh quay phim và xem ảnh phim này nọ cũng nhạt lắm, ko phải màu thật nữa, bị hạ tone nhiều quá hay sao ấy, màn Note4 tuy cũng là bị đẩy bão hòa, nhưng dù sao tone màu đẹp xíu cũng nhìn thích mắt hơn.

Và ưu tiên hàng đầu e muốn Note4 là vì màn 2k + pin tốt hơn G3, pin G3 rom cook chỉnh chọt hết rồi, nếu qua đêm 8 tiếng ko mất % nào, để báo thức thì mất 1%, chat chit fb + đọc báo bằng wifi, ko video, ko game thì 1 tiếng 20%, onl screen cỡ 4 tiếng đến 4 tiếng 30p, còn game thì nóng kinh khủng, 1 tiếng tụt cỡ 30%, onl screen gần 3 tiếng là may. Trong khi Note4 e thấy game 2 tiếng rồi vẫn thấy review onl screen 5 tiếng vậy thì nó trâu quá, ko biết có đúng ko. Cam thì ko có ý kiến, tại mỗi người nhận định riêng.

E viết dài với linh tinh quá, chỉ là chưa xài Note bao giờ, háo hức lắm, lỗi hao pin hay lag giật gì thì ok đi, e vọc android nên chắc có thể tự mày mò giảm bớt đc, chứ lỗi kia cứ như là dính HIV đợi ngày phát ấy T.T thật chả biết sao. Mấy bác trong đây ai ghé qua đọc được thì cho e biết mấy bác mua máy chính hãng/xách tay/likenew, mua đc bao lâu, hiện có bị vấn đề lỗi lưu ảnh đó ko, nếu có bị thì sau thời gian bao lâu bị ạ? Mong các bác giúp đỡ để e yên tâm. E cám ơn nhé!

Diễn đàn đọc thì nhiều mà e thấy có vẻ chẳng ai quan tâm mấy vấn đề của đa số các topic trong đây nhỉ. Mem mới thiệt thòi quá (

cái lỗi màn amoled đó cũng ít lắm bạn ơi, con s3 của mẹ mình từ đời napoleon mà giờ màn vẫn sáng đẹp k lỗi gì hết, con s6 của mình xài 2 tháng vẫn thấy chưa có lỗi

Nên mua S6 edge đẹp hơn bác mà lại cùng giá

Trích dẫn Gửi bởi Takhung999
    cái lỗi màn amoled đó cũng ít lắm bạn ơi, con s3 của mẹ mình từ đời napoleon mà giờ màn vẫn sáng đẹp k lỗi gì hết, con s6 của mình xài 2 tháng vẫn thấy chưa có lỗi
    tks bác, e coi lại thì nếu hạn chế để max sáng cái vụ đó cũng phải xài trên năm mới bị. Giờ đọc thấy cái hay bị lỗi ko nghe thấy cuộc gọi vs camera focus chậm sau 1 thời gian sử dụng cũng hãi ( sao siêu phẩm gì mà lỗi nhiều quá, e nói thật chứ ko có ném đá hay phê bình

Trích dẫn Gửi bởi Son.Nguyen
    Nên mua S6 edge đẹp hơn bác mà lại cùng giá
    con s6 nhìn thấy cũng lạ lạ mắt, mà nếu so vs G3 đang xài chắc đc cái màn long lanh hơn xíu do amoled, vs cam chụp chăc đẹp hơn, pin thì vẫn max cùi như nhau. Có cái e sợ cái màn cong của nó va bốp vào đâu phát thì tèo mấy triệu. E ko xài ốp hay viền bao giờ ak ^^

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    con s6 nhìn thấy cũng lạ lạ mắt, mà nếu so vs G3 đang xài chắc đc cái màn long lanh hơn xíu do amoled, vs cam chụp chăc đẹp hơn, pin thì vẫn max cùi như nhau. Có cái e sợ cái màn cong của nó va bốp vào đâu phát thì tèo mấy triệu. E ko xài ốp hay viền bao giờ ak ^^
    chả hiểu sao cái s6 của em khi nào cũng trên 5 tiếng, hôm qua onscreen gần 4 tiếng mà chờ hơn nửa ngày nữa còn 50%, kỉ lục luôn, quên chụp ảnh lại cho mấy bác xem, xài wifi lướt fb với chat chít tè le luôn

Trích dẫn Gửi bởi Takhung999
    chả hiểu sao cái s6 của em khi nào cũng trên 5 tiếng, hôm qua onscreen gần 4 tiếng mà chờ hơn nửa ngày nữa còn 50%, kỉ lục luôn, quên chụp ảnh lại cho mấy bác xem, xài wifi lướt fb với chat chít tè le luôn
    Hay pin ảo nhỉ, quay đi quay lại vọc vọc hay reboot cái pin tụt còn 20% thì sao bác?
    Nói mấy bác đừng chửi e, thật tình trc giờ e ko có cảm tình với samsung lắm, ko phải vì ko thích, mà tại bạn bè nó xài xong toàn bảo lỗi vs treo, chậm. E nhìn lại thì đa số là mấy con cấp thấp, xong cũng sợ ko xài nữa. Giờ ngó con note 4 cả năm trc thấy cũng hay hay, samsung thì có cái lag lag sau thời gian sử dụng lâu ngày thì có thể chấp nhận đc, kể cả note 4 cũng ko tránh khỏi, cái màn amoled bị burn in thì thôi hạn chế max sáng vs hoạt động lâu, còn cái cam focus chậm nghe nói phải thay --> e ko có tiền, cái vụ nghe gọi ko nghe đc trong lần đầu có thể cũng ức chế, người yêu bảo chia tay đi mà cứ ừ ừ thì xác định ko biết có fix đc chưa. E tổng hợp thì nó có mấy lỗi thế, e tính cuối tuần mạnh dạn hốt nó. Với e thì nó cũng đáng nhiều tiền lắm ak, nên hỏi nhiều cũng vì tính e cẩn thận.

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Hay pin ảo nhỉ, quay đi quay lại vọc vọc hay reboot cái pin tụt còn 20% thì sao bác?
    Nói mấy bác đừng chửi e, thật tình trc giờ e ko có cảm tình với samsung lắm, ko phải vì ko thích, mà tại bạn bè nó xài xong toàn bảo lỗi vs treo, chậm. E nhìn lại thì đa số là mấy con cấp thấp, xong cũng sợ ko xài nữa. Giờ ngó con note 4 cả năm trc thấy cũng hay hay, samsung thì có cái lag lag sau thời gian sử dụng lâu ngày thì có thể chấp nhận đc, kể cả note 4 cũng ko tránh khỏi, cái màn amoled bị burn in thì thôi hạn chế max sáng vs hoạt động lâu, còn cái cam focus chậm nghe nói phải thay --> e ko có tiền, cái vụ nghe gọi ko nghe đc trong lần đầu có thể cũng ức chế, người yêu bảo chia tay đi mà cứ ừ ừ thì xác định ko biết có fix đc chưa. E tổng hợp thì nó có mấy lỗi thế, e tính cuối tuần mạnh dạn hốt nó. Với e thì nó cũng đáng nhiều tiền lắm ak, nên hỏi nhiều cũng vì tính e cẩn thận.
    k phải pin lỗi, mình sài tới chiều này mới xài mà, con 15% để nghe nhạc 4 tiếng còn 7% sạc mới đầy xong, , mình vớ đc con pin max trâu, pữa con 920t xài pin yếu lắm, đổi lại con này rất hài lòng về mọi mặt

Mình dùng note 4 nè, dùng ok nhé, mua chính hãng tháng 12 vừa rồi, chưa thấy hiện tượng lưu ảnh hay focus camera chậm. Cái chính là chịu khó xài ốp vì nghe đồn viền có thể bị xước cái mạ sơn :v pin cũng được, gánh màn 2k nên chấp nhận thôi