Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

Deepsleep trên note 4 916

Tình hình là em đang dùng note 4 bản Hàn 916. Dùng rom stock hay mod stock thì bình thường. Còn nếu dùng rom port note 5 là không bao giờ vào được deepsleep làm hao pin chờ quá. có bác nào có cách khắc phục không ạ?
    Gần như kiểu note 5 lên 6.0 mà nhảy knox là không deepsleep được ấy.

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Hữu
    Tình hình là em đang dùng note 4 bản Hàn 916. Dùng rom stock hay mod stock thì bình thường. Còn nếu dùng rom port note 5 là không bao giờ vào được deepsleep làm hao pin chờ quá. có bác nào có cách khắc phục không ạ?
    Gần như kiểu note 5 lên 6.0 mà nhảy knox là không deepsleep được ấy.
    Cái này khó rồi, chắc để anh @toanluu68 xem coi.

Trích dẫn Gửi bởi Anm
    Cái này khó rồi, chắc để anh @toanluu68 xem coi.
    Bạn ơi làm ơn cho mình hỏi là "vào deepsleep" nghĩa là gì? Có cách để vào ktra à hay ý nói đó là chế độ chờ? Với cả mình xài note4 trc đây có root và xài rom cook, giờ đang chạy stock, sau này lên 6.0 có bị lỗi "deepsleep" này k? Và lỗi này nhà sx có ra bản vá - sửa lỗi k hay bắt buộc sau này phải chờ fix từ các cao nhân và phải dùng rom cook?
    Cảm ơn bạn nhiều

Chế độ chờ bản rom v8 của bác toanluu68 mình đang dùng khá ổn, ra khỏi vùng wifi (nghĩa là wifi vẫn bật nhưng ko có sóng để kết nối) thì tụt chưa đến 5% / buổi nếu ko mở màn hình nhiều(số là buổi mình test đó mình phải đi làm ở chỗ ko có kết nối wifi nên chỉ mở máy xem mấy cái ảnh vài lần)...