Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Khắc phục lỗi lấy nét chậm trên camera note 4 (slow focus)

Thấy nhiều bác bị vấn đề này, máy mình cũng bị (mình dùng note 4 AT&T) lúc mới khởi động camera sau thì lấy nét không được, phải 15 20s sau cộng thêm gõ gõ vào máy vài cái hoặc lắc lắc thì mới lấy nét được, mình lùng sục hết tất cả các forum cả tây cả ta cũng có nhiều cách nhưng không ăn thua do chỉ chỉnh sửa cài đặt phần mềm, mà mình thì nghĩ do phần cứng, mình để ý thấy camera note 4 có chống rung quang học và khi không bật camera thì cái lens nó dí sát vào lớp kính bảo vệ nên khả năng nó bị cái lớp kính đó ép sát quá và bị áp lực âm, mình mạnh dạn tháo nắp lưng rồi gỡ cái nắp và lớp kính bảo vệ camera phía sau lên (không cần mở ốc vít gì hết nhé, chỗ cụm camera có cái gờ để mình gỡ nắp che ra) rồi đặt lại sao cho nó đừng áp chặt xuống quá, nếu các bác sợ vỡ hoặc hỏng thì cũng không lo, cái đó bán đầy trên mạng (thực ra mình làm nhẹ nhàng thì không dễ gì hỏng).
    Clip hướng dẫn youtube nhé (mình lấy tạm clip này ng ta hướng dẫn gỡ lớp kính che camera, chứ mình cũng làm như vậy xong lót thêm lớp keo 2 mặt rồi đặt lại thôi, làm biếng quay clip lắm các bác ạ,hic) <div data-s9e-mediaembed="youtube" style="display:inline-block;width:100%;max-width:640px"><div style="overflow:hidden;position:relative;padding-bottom:56.25%"><iframe allowfullscreen="" scrolling="no" style="border:0;height:100%;left:0;position:absolu te;width:100%" src="//www.youtube.com/embed/oHS5JCdjDjw"></iframe></div></div>
    Chúc các bác thành công!
    (nhớ chia sẻ kết quả để cùng nhau thảo luận nha các bác )

có ai làm thử chưa vậy. thấy video lột hết lớp keo đi. vậy sau lấy gid dán lại đc

Keo 2 mặt thôi

Đã làm và kết quả rất ok.thank chủ thớt nhiều.khéo tay tý là ngon

Gửi từ SM-N910U của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Gửi từ SM-N910U của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi bapthinh
    Đã làm và kết quả rất ok.thank chủ thớt nhiều.khéo tay tý là ngon
    Chúc mừng bác, chắc mình phải làm bài tiếng Anh để dạy cho tụi tây chứ thấy tụi nó cũng còn loay hoay chưa biết làm thế nào,hehe

Máy mình cũng bị lấy nét chậm vậy. Muốn thử mà run tay quá, thao ra lắp lại vậy có sợ bụi vào Camera không bác?

Trích dẫn Gửi bởi gokubka7
    Máy mình cũng bị lấy nét chậm vậy. Muốn thử mà run tay quá, thao ra lắp lại vậy có sợ bụi vào Camera không bác?
    Ăn chơi sợ gì mưa rơi bác, chẳng lẽ bác cứ để vậy cho nó ức chế hả, yên tâm ko sao đâu, nó khó vỡ lắm, mình làm rồi, có bác trên kia làm rồi, bác lấy con dao thái mỏng mỏng đó gỡ lên nhè nhẹ thì lớp keo ở dưới bong ra từ từ, bác sợ bụi bẩn thì vào phòng kín sạch sẽ mà làm, nâng cái mặt kính lên xong bác sợ quá thì đặt lại luôn ko cần gỡ hẳn ra, xong bật camera cảm nhận sự khác biệt nha,hehe chúc bác thành công.