Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Camera Samsung galaxy note 4 lắc nghe tiếng lách cách !

Tình hình là mình mới mua được chiếc note 4 trắng cách đây 1 tuần, sài ngon lành cành đào, nhưng khi lắc nhẹ hoặc xoay diện thoại thì nghe tiếng " lạch cạch " . nhìn rõ hơn thì thấy camera chính của điện thoại có cái gì lắc lư trong đó, khi lắc hoặc xoay điện thoại thì nghe tiếng lạch lạch . Mình thử chụp hình quay phim vẫn bình thường .

Không biết đây có phải là lỗi làm gì không ? mọi người cho mình xin ý kiến với .

Cho em hỏi thêm giá thay mặt kình camera sau của note 4 của em bị trầy khá nhiều ! giờ muốn thây thì bao nhiêu tiền ?

lạch cạch thì máy nào cũng kêu, nghe kỹ cơ, còn bạn xài 1 tuần gì mà kính camera trầy thì hao quá thay tự mua cỡ 200-300k thôi

Mua cũ hay mới bạn. Nếu mua mới thì đem đi bảo hành thôi . Còn mua cũ chắc bạn dính hàng dựng kém chất lượng mất rồi . Chứ note 4 hàng chuẩn mình ko nghĩ có vụ đó đâu. Thay kính camera tầm 200-300k đó

Chống rung quang học mà đứng im với ko kêu lách cách thì mới là điều đáng lo nhé, note 5 kêu ầm ầm với cam trong xoay như mắt người đây này )

Trích dẫn Gửi bởi khang.tranquang
    Chống rung quang học mà đứng im với ko kêu lách cách thì mới là điều đáng lo nhé, note 5 kêu ầm ầm với cam trong xoay như mắt người đây này )
    Ax theo mình nghĩ có tiếng kêu như vậy là camera có vấn đề chứ ko phải bình thường. Máy cao cấp các chi tiết thiết kế rất tỷ mỷ chi tiết và được khớp nối với nhau 1 cách mềm mại chứ ko có vụ kêu lách cách vậy đâu bạn

Camera máy mình thay xong giờ cũng không lấy nét cận cảnh được, chụp khoảng cách 20cm là mờ ảo,bảo linh kiện chính hãng mà chụp chán kinh

Camera lắc mà kêu tức là máy khi chụp hình còn lấy nét được, còn cứng đơ thì thôi. Cơ chế IOS là nó lắc.