Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 29 của 31 Đầu tiênĐầu tiên ... 192728293031 CuốiCuối
Kết quả 281 đến 290 của 301
    Trích dẫn Gửi bởi maychuchuyendung.vn
    Đơn giản thôi. Việc nâng cấp tệ là 1 trong những cách để Sam bắt người dùng nâng lên Note 5, chứng minh với người dùng Note 5 là Note5 tốt hơn Note 4.

Nhìn chung là thất vọng với kiểu cập nhật phần mềm của Sam cho Note 4. Vừa ko nâng cấp TW và các tính năng khác vừa không làm sao cho nó hoạt động ngon hơn về pin và độ mượt.
    Note4 của mình cứ mãi 4.4 không hể thấy cập nhật gì hết, pin sài 4 tháng thì bị phồng,không mua được pin zin, hết pin cũng quá nhanh đặc biệt là chụp ảnh, máy nóng rẫy luôn . giờ đem ra thợ nâng cấp thì không làm được, nói chung là SS bán máy đắt mà chế độ hậu mãi chán quá

Trích dẫn Gửi bởi Lê Quốc Hưng
    Sau khi Factory reset và setup new device thì không biết có cải thiện pin không nhưng thấy mượt hơn hắng. Nhưng giờ lại có vấn đề :sao máy tự load toàn bộ photo từ Facebook về mà không thể xoá album đó được !
    vào phần view (góc trên bên phải ) có thể cài đặt lại

lỗi camera chụp ảnh xong vào galery coi lại ảnh là bị đơ 1 lúc lâu thiệt lâu. Con Note 4 này phải đợi lên 6.0 thôi chứ kiểu này chán quá. Mình xài hơn 1 năm bắt đầu thấy nản nản rồi! thấy nó được lên 6.0 nên tiếp tục ngồi mong chờ. Phải lên OS kiểu như Note 5 bỏ bớt cái mớ bầy nhầy đi kèm rồi làm sao cho quản lý Ram tốt lai chạy đa nhiệm ok là sẽ ổn thôi.... cùng waiting

nghĩ mà ức. ôm 1 siêu phẩm trong tay mà cái cảm ứng vân tay như tiều. thỉnh thoảng e k dùng nó, lúc dùng lại đc thời gian là ngon lành. sau r dở quẻ, mở máy bằng vân tay là nó tắt ngóm màn hình. sau rồi báo cảm biến vân tay bị lỗi phải restart lại. thử làm theo cũng chả đc. ức thật. chắc bản 5.1 này k tương thích với cấu hình của note 4 chứ chưa chắc tại phần cứng của máy phải k các bác

Trích dẫn Gửi bởi tí mít
    nghĩ mà ức. ôm 1 siêu phẩm trong tay mà cái cảm ứng vân tay như tiều. thỉnh thoảng e k dùng nó, lúc dùng lại đc thời gian là ngon lành. sau r dở quẻ, mở máy bằng vân tay là nó tắt ngóm màn hình. sau rồi báo cảm biến vân tay bị lỗi phải restart lại. thử làm theo cũng chả đc. ức thật. chắc bản 5.1 này k tương thích với cấu hình của note 4 chứ chưa chắc tại phần cứng của máy phải k các bác
    Ko phại đâu. Bạn xài rom nào thế, bản mới nhất chưa. Vì bản OJ5 mới nhất ngon lành mà.

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi namfat
    Ko phại đâu. Bạn xài rom nào thế, bản mới nhất chưa. Vì bản OJ5 mới nhất ngon lành mà.

Cho mình hỏi sao máy mình sạc lâu đầy, khoảng 4h đang chạy bản 5.1.1 máy chưa root

Trích dẫn Gửi bởi namfat

e cũng dùng bản OJ5 mà bác. điên quá, quên mất cái mật khẩu dự phòng để mở khóa. hôm qua e fai vao findmyphone để mở khóa màn hình vì lỗi cảm biến vân tay.
    theo bác có nên root máy chạy bản room của note 5 port xuống k ah. máy e đến 25/4/2016 hết bảo hành. hay đợi hãng nó up lên 6.0 . hoang mang quá bác ah

Trích dẫn Gửi bởi tí mít
    e cũng dùng bản OJ5 mà bác. điên quá, quên mất cái mật khẩu dự phòng để mở khóa. hôm qua e fai vao findmyphone để mở khóa màn hình vì lỗi cảm biến vân tay.
    theo bác có nên root máy chạy bản room của note 5 port xuống k ah. máy e đến 25/4/2016 hết bảo hành. hay đợi hãng nó up lên 6.0 . hoang mang quá bác ah
    Chắc chưa wipe sạch sẽ khi lên Stock thôi chứ lỗi cảm biến SS fix lâu rồi.
    Lưu ý khi wipe data là bay sạch dữ liệu sdcard nhé.

Mình lấy máy cài sẵn 5.1.1 ở thegioididong về chạy rất mượt (ít nhất là mượt hơn bản rom Sixeperience V6.0), chỉ mỗi thấy nóng máy kinh khủng, pin thì tạm chấp nhận trong 1 ngày. Đang tính flash bản rom gốc 5.1.1 mà chưa biết lấy ở đâu. ai biết xin chỉ giáo.

Trích dẫn Gửi bởi thuykai
    Mình lấy máy cài sẵn 5.1.1 ở thegioididong về chạy rất mượt, chỉ mỗi thấy nóng máy kinh khủng, pin thì tạm chấp nhận trong 1 ngày. Đang tính flash bản rom gốc 5.1.1 mà chưa biết lấy ở đâu. ai biết xin chỉ giáo.
    Rom gốc là bản XXV. Bạn down ở sammobile.com nhé. SSViet sắp có live update rồi, ae tha hồ kéo tốc độ cao.