Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 31 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 301
    Cu root di co nhieu kai hay....tim hieu ky di....van dung knox binh thuong

Gửi từ SM-N910U của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Mình root, đã nhảy Knox đây. Vẫn bảo hành bình thường

Trích dẫn Gửi bởi HLG114
    Bạn up stock loại nhiều file chưa ?

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Bạn cho xin bản firmware đầy đủ với. Mình chỉ down được bản AP tại sammobile thôi.

Cảm ơn nhiều

up lên từ 9h ngày hôm qua , cảm nhận đến giờ chả thấy vấn đề nào như bác nói , pin ngon ko giựt lag hay deley , ko có hiện tượng tự khóa màn hình ( 910c OTA up )

Cũng gặp vấn đề như chủ topic. Từ lúc lên 5.1.1 thì máy xảy ra trường hợp giật lag như bác chủ topic nêu. Còn về pin thì rất chán, lúc còn bản 4.4 thì pin rất trâu onscreen liên tục gần 6h nhưng từ ngày lên android 5 đến nay thì onscreen không qua được ngưỡng 4h chỉ hơn 3h là gần cạn pin rồi. Khong biết có cách nào khắc phục không.

Trích dẫn Gửi bởi HLG114
    Bạn up stock loại nhiều file chưa ?

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Máy mình N910H, check trên Sammobile thì chỉ có 1 bản 5.1.1 của Indonesia thôi bạn.

E cũng mới cập nhật sáng nay và cảm nhận là quá tuyệt! Dùng quá mượt và ổn luôn. Có bị vấn đề gì như bác thớt đâu nhỉ! )

Từ ngày lên android 5.0.1 tới giờ lên 5.1.1 pin không qua được nổi 3h onscreen. Quá tệ không biết cách nào khắc phục chứ xài note mà thế này ức chế chịu không được

Sent from my SM-N910C using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi Tkkg4

Từ ngày lên android 5.0.1 tới giờ lên 5.1.1 pin không qua được nổi 3h onscreen. Quá tệ không biết cách nào khắc phục chứ xài note mà thế này ức chế chịu không được

Sent from my SM-N910C using Tapatalk
    Đơn giản thôi. Việc nâng cấp tệ là 1 trong những cách để Sam bắt người dùng nâng lên Note 5, chứng minh với người dùng Note 5 là Note5 tốt hơn Note 4.

Nhìn chung là thất vọng với kiểu cập nhật phần mềm của Sam cho Note 4. Vừa ko nâng cấp TW và các tính năng khác vừa không làm sao cho nó hoạt động ngon hơn về pin và độ mượt.

Theo mình hiện tượng mà mọi người đang gặp phải là do quá trình cài đặt phần mềm được restore từ tk google

Cả nhà cho em hỏi các bác lúc up lên 5.1.1 đến giai đoạn restore phần mềm từ tk google, các bác có chọn lại restore theo file back up hay set up new hoàn toàn?

Lúc trước em cũng restore theo file back up cũ đều gặp hiện tượng lag và màn hình khó mở, cộng thêm pin rất mau hết, nhưng từ lúc reset lại máy và chọn set up new lại thì hoàn toàn ko bị những hiện tượng trên, máy ít nóng và pin trâu hơn.

Cả nhà ai bị thử lại xem thế nào nhé. Lưu ý: nên back up danh bạ, tin nhắn và phone log qua tk của samsung trước khi factory reset nhé. Chúc cả nhà thành công