Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Mình đang xài T3, khá ổn, xda có nhiều topic dành cả cho sprint (dòng P) và t mobile (dòng T, T3), hỗ trợ root vs rom đầy đủ cả stock lẫn cook, verizone thì ko nên lấy, vì dòng V hầu như ko đc hỗ trợ.

Con mình mua là likenew 99% mới sạc có 6 lần, khá là thơm, nhưng mà pin ở chế độ chờ nói thật ko tốt bằng con G3 mình xài, G3 qua đêm 7 tiếng ko mất % nào mà Note4 này mất 2%, G3 bật wifi đó, để nhận mail vs đồng bộ thì 7h sáng đi làm đến chiều 5h về pin từ 100% còn cỡ 80%, có hôm 85%. Còn Note4 thì chắc ko dám để vậy. Nhưng mà nếu xài màn hình liên tục đọc báo lướt web chat fb hay game thì note4 khá hơn G3 cỡ 1 tiếng. Kết hợp đc 2 con lại thì hay quá.

Vậy thì nên lấy hàng tmobile và sprint phải k bạn

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Mình đang xài T3, khá ổn, xda có nhiều topic dành cả cho sprint (dòng P) và t mobile (dòng T, T3), hỗ trợ root vs rom đầy đủ cả stock lẫn cook, verizone thì ko nên lấy, vì dòng V hầu như ko đc hỗ trợ.

Trích dẫn Gửi bởi Halo222
    Oh nếu chỉ chọn đc hàng Mỹ thì chọn T mobile hoặc Sprint, đều như nhau cả, đều chip snapdragon. Lý do mình mua dòng chip snapdragon là do chỉ chip này mới hỗ trợ kernel chỉnh màu, chip Exynos ko hỗ trợ, cái này rút ra từ vụ xài còn LG G3 Cat6 màn cũng hơi vàng, search hết XDA mới biết chỉ chip dòng snap là cho chỉnh màu ^^ màn note 4 nhìn kỹ hơi vàng nên up rom + kernel sẽ chỉnh đc màn trắng tinh lại như cũ, còn Exynos như dòng C chính hãng VN chịu chết, cá luôn. Có gì bạn lên XDA nó hỗ trợ tốt vs đầy đủ nhiệt tình nếu biết chút tiếng anh, chứ ở đây chán, hỏi cả mấy ngày có khi ko ai trả lời.

Trích dẫn Gửi bởi Halo222
    Sprint có 6.0.1 MM leak rồi kìa

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Oh nếu chỉ chọn đc hàng Mỹ thì chọn T mobile hoặc Sprint, đều như nhau cả, đều chip snapdragon. Lý do mình mua dòng chip snapdragon là do chỉ chip này mới hỗ trợ kernel chỉnh màu, chip Exynos ko hỗ trợ, màn note 4 nhìn kỹ hơi vàng nên up rom + kernel sẽ chỉnh đc màn trắng tinh lại như cũ, còn Exynos như dòng C chính hãng VN chịu chết, cá luôn. Có gì bạn lên XDA nó hỗ trợ tốt vs đầy đủ nhiệt tình nếu biết chút tiếng anh, chứ ở đây chán, hỏi cả mấy ngày có khi ko ai trả lời.
    Exynos hàn có dc hỗ trợ không bác

Trích dẫn Gửi bởi phuc1610
    Ít nhé bác.

Trích dẫn Gửi bởi phuc1610
    Chỉ chip Snap mới hỗ trợ kernel có thể chỉnh màu đc thôi, Exynos bó tay, nếu bạn ko băn khoăn quá hoặc ko tỉ mỉ quá cái màn note 4 vàng hay ko thì dòng nào cũng đc, có người nói exynos chụp đẹp vs nghe nhạc hay hơn snap, nhạc thì mình ko lo, dùng viper hay dolby thì như nhau thôi, nghe nhạc 128 nên chả care lắm, ảnh iếc thì chưa có dịp test, coi trên mạng thì thấy cũng toàn zoom lên mới phân biệt noise vs detail của nhau, nên cũng ko care lắm. Còn cái màn thì người mù công nghệ nhìn vào cũng có thể thấy vàng hay ko vàng, nên mình chọn dòng Mỹ phù hợp vs mình hơn, hỗ trợ rom cũng ok. Nếu xài CM12.1 hay CM13 thì chấp nhận ko có vân tay (có clip nói note4 CM13 sẽ hỗ trợ sắp tới, ko biết thế nào), S-pen thì tải thêm add-on về là xài gần như stock. Mình thì xài stock mod + kernel là đủ rồi, màn đẹp, loa to, pin tốt là ok, đi làm nên ko chơi game, ngày nào về cũng còn hơn 40% nên sạc cũng lỡ cỡ, phải ngồi chơi game xíu cho còn 20% mới cắm sạc, mặc dù công nghệ pin mới giờ cắm khi nào chả đc

Cho m hỏi thêm là note 4 chạy exynos lên 6.0 có được mở 64 bit không hay là vẫn 32bit