Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Note 4 nút back không nhậy?

Hôm qua em vừa mua một chiếc note 4, tuy nhiên nút back của máy không nhậy, phải nhấn một chút thì nút back mới nhận. Em đã ra cửa hàng và đổi một chiếc note 4 mới khác, lần này cảm ứng của nute back có nhậy hơn, tuy nhiên cũng thường xuyên không ăn.

Các bác nào đã dùng note 4 rồi cho em hỏi có gặp tình trạng như vậy không ạ, tình trạng như vậy là bình thường hay không để em ra đổi một con khác ạ. (hic, đổi nhiều cũng ngại ghê)

Của em thì ấn bình thường chỉ là tinh ý để ý kĩ và so sánh vs phím recent app thì kém nhạy hon chút xíu k biết đó có phải là lỗi chug hay k nữa ạ

Trích dẫn Gửi bởi xuantruongvu1802
    Của em thì ấn bình thường chỉ là tinh ý để ý kĩ và so sánh vs phím recent app thì kém nhạy hon chút xíu k biết đó có phải là lỗi chug hay k nữa ạ
    Tình trạng của em cũng giống của bác! , thôi kệ dùng vậy!

Máy mình mua hơn một năm rồi, cũng bị tình trạng như vậy. Lúc trước thì nhạy lắm như thời gian gần đây thì phải nhấn hơi mạnh tay chút.

Keo của cái màn dán với khung bị lỏng ra nên nút back bị kém nhạy (và cũng chẳng hiểu sao keo luôn bung nhiều hơn ở nút back), kém nhạy ở đây ko phải là nó ấn mạnh mới lên, kém là so với nút recent, nút recent 10 thì nút back cỡ 8, bấm recent quen tay quay sang bấm back thế nào cũng hụt, bấm 2-3 cái mới đc. Mình đi dán keo ở tiệm về thì đỡ hơn, nhưng vẫn cảm giác ko nhạy như nút recent, cảm giác chỗ tiếp xúc của nút back làm cao hơn recent độ 0,2-0,3mm

Khả năng là do thiết kế con note 4 có khe hở dọc theo màn hình ở phía bên phải, việc nút back có vấn đề có thể cũng liên quan đến phần thiết kế. Em chỉ sợ dùng lâu nó chết lại phải đi bảo hành thôi, hy vọng là thiết kế nó thế!
    Cảm ơn các bác đã chia sẻ!

Trích dẫn Gửi bởi nezumi85
    Khả năng là do thiết kế con note 4 có khe hở dọc theo màn hình ở phía bên phải, việc nút back có vấn đề có thể cũng liên quan đến phần thiết kế. Em chỉ sợ dùng lâu nó chết lại phải đi bảo hành thôi, hy vọng là thiết kế nó thế!
    Chết thì chả lo chết, có cái note4 nó ko làm lẫy mà chỉ dán keo, xài 1 thời gian hay nóng máy là nó tự bung dần ra, đành đi dán nếu muốn bấm nhạy. Thật ra cũng có cái hay là để hạn chế bấm nhầm, nhưng mà dù sao bấm nhạy đâu trúng đó vẫn thích hơn.

Trích dẫn Gửi bởi nezumi85
    Em mới mua Note 4 mới tinh mà vẫn hở keo màn hình bên tay phải dọc theo từ camera đến cuối, khúc trên thì nhiều hơn chút thôi. Ấn nó nẩy nẩy vậy. ko biết ảnh hưởng gì ko?? Mà con nào cũng vậy à các bác

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Đặng
    Em mới mua Note 4 mới tinh mà vẫn hở keo màn hình bên tay phải dọc theo từ camera đến cuối, khúc trên thì nhiều hơn chút thôi. Ấn nó nẩy nẩy vậy. ko biết ảnh hưởng gì ko?? Mà con nào cũng vậy à các bác
    tùy từng lô hàng sản xuất thế nào, của mình k bị

Trích dẫn Gửi bởi cyanotic1994
    tùy từng lô hàng sản xuất thế nào, của mình k bị
    Chiều ra xem đổi lại mới được, chán thật, thế này bụi bẩn nó bám vào ngay