Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 49
    Trích dẫn Gửi bởi Tiến Tuấn
    Thích thì trả lời ko thích thì thôi ?
    Làm gì đc nhau ? Bạn là ai mà tỏ cái giọng như sai khiến vậy ?
    Thứ 1: Đã mới mua máy. K hiểu gì đừng có mà vọc vạch. Mình làm hỏng xong kêu than ai ?. Đã tự tìm vọc thì tự mà tìm sửa. Google đâu thu phí
    Thứ 2: Mới mua thì vác ra CH mà nó BH hoặc sửa cho. Kernel chứ k phải "Cơ neo"
    Thứ 3: Viết bài giải đáp dài như Văn Tế. Thử hỏi ai muốn đọc ?. Ngày xưa đi học có được Cô dạy cách tóm tắt bài Văn ko?. Từ ngữ đủ để người khác đọc và hiểu là đc. Dài dòng quá ai thèm đọc ?
    Xin lỗi bạn tại mình mới mua có 1 ngày, mà lỡ vọc vạch format bằng cwn bị treo logo mang ra cho CH nó up stock lại báo bị lệch cảm ứng nên sốt ruột quá ko biết có bị gì về cảm ứng ko nên mới rối cả lên. Thành thật xin lỗi, mình sẽ rút kinh nghiệm

Trích dẫn Gửi bởi hunggia53
    Mấy thằng đó nó muốn moi tiền em đó. Chỉ cần wipe cho sạch rồi flash lại Rom gốc của Tmobile là bình thường. Vì khg biết là em vọc như thế nào nên khg thể hướng dẫn dc. Vọc phần mềm thì chẳng hư gì đâu, lổi thôi. Flash Rom lại là xong. Kinh nghiệm là muốn vọc phải học cho kỷ trước khi chơi khg thì đem ra ngoài cho tụi nó hù dọa phí tiền.

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Cảm ơn anh. E manh ra CH bảo hành tại mới mua có 1 ngày, mà lỡ format cwm nên bị treo logo mang ra CH nó chạy lại stock thì nó báo bị lệch cảm ứng zo mất kernel gì ấy ( e ko rành lắm ). Sốt ruột quá sợ nó bị phần cứng mà ko chịu BH cho e nên mới lên 4rum nhờ giải đáp. E có gì thô lổ a bỏ qua cho

Trích dẫn Gửi bởi nhm811015
    Cảm ơn anh. E manh ra CH bảo hành tại mới mua có 1 ngày, mà lỡ format cwm nên bị treo logo mang ra CH nó chạy lại stock thì nó báo bị lệch cảm ứng zo mất kernel gì ấy ( e ko rành lắm ). Sốt ruột quá sợ nó bị phần cứng mà ko chịu BH cho e nên mới lên 4rum nhờ giải đáp. E có gì thô lổ a bỏ qua cho
    Không sao đâu em.

Không sao đâu em.

Như vậy là không phải bị phần cứng hả a. Nó kêu up lại rom stock rồi nhưng vẫn lỗi, e thấy tờ giấy nó ghi là bị loạn cảm ứng và mất boot, up rom stock vẫn lỗi. Qua hôm sau e có gọi nó, nó kêu mất kernel, phải tìm ra được kermel thì mới chạy lại dc cảm ứng, ko biết có đúng là như vậy ko ?

Như vậy là không phải bị phần cứng hả a. Nó kêu up lại rom stock rồi nhưng vẫn lỗi, e thấy tờ giấy nó ghi là bị loạn cảm ứng và mất boot, up rom stock vẫn lỗi. Qua hôm sau e có gọi nó, nó kêu mất kernel, phải tìm ra được kermel thì mới chạy lại dc cảm ứng, ko biết có đúng là như vậy ko ?
    Nếu up lại Rom gốc như máy xuất xưởng thì trong Rom nó có kernel luôn rồi. Còn up lại Rom cook (nếu máy em đã root và cài Rom cửa hàng nó bán )thì Kenel nó phải có ,chỉ cần flash chưa tới 5 phút là xong. Chắc cú là nó muốn moi tiền em rồi. Ít thì 100,nhiều thì tùy thg nó vẻ thôi. Mua ở đâu thế ? Máy Tmobile hàng Mỹ anh nghĩ chắc root rồi mới unlock mạng.

Nếu up lại Rom gốc như máy xuất xưởng thì trong Rom nó có kernel luôn rồi. Còn up lại Rom cook (nếu máy em đã root và cài Rom cửa hàng nó bán )thì Kenel nó phải có ,chỉ cần flash chưa tới 5 phút là xong. Chắc cú là nó muốn moi tiền em rồi. Ít thì 100,nhiều thì tùy thg nó vẻ thôi. Mua ở đâu thế ? Máy Tmobile hàng Mỹ anh nghĩ chắc root rồi mới unlock mạng.

Đúng là máy có root rồi a. Lúc mua về e thấy có super su rồi. Nó cứ nói với e là máy bị mất kernel nên bị lệch cảm ứng, phải tìm ra kernel mới bình thường lại được, rom cook thì ng ta có sx chứ kernel thì không. E thì mới chuyển qua SS nó nói sao thì chỉ biết nge vậy. Sốt ruột quá sợ nó bị phần cứng mà nó ko chịu đổi máy cho em, tại mới mua 1 dc có 1 ngày mà BH tới bh là 4 ngày rồi chưa xong. E mua ở Ngọc Thành Mobile đường Lê Hồng Phong Tp.HCM đó a

Trích dẫn Gửi bởi lelong3010
    Ai cũng có cv riêng, nên việc giúp bạn cũng phải tùy lúc, dẫu biết rằng bạn sốt ruột cho đt nhưng cũng đâu phải vì thế mà buông tiếng trách móc. Vói cách xử sự như vậy gặp người muốn giúp đô khi cũng ngại.

up kernel bị lệch cảm ứng thì chưa nghe và thấy bao giờ nhưng đã có trường hợp up recovery bị sai cảm ứng ( S6 và S6e ), còn máy bạn như thế không thể đánh giá được vì không biết bạn nghịch nó ntn.
    Để cửa hàng làm lại cho bạn coi ntn rồi tính ( Có thu phí hay không, còn bị lỗi gì nữa hay không .....)
    Mình cảm ơn admin, tại mình sót ruột quá, máy mới mua có 1 ngày mà phải đi BH lqan tới cảm ứng, chỉ sợ nó vẻ ra ko chịu BH phần cứng cho mình, nên có những lời nói ko hay. Mình xin lỗi

Đúng là máy có root rồi a. Lúc mua về e thấy có super su rồi. Nó cứ nói với e là máy bị mất kernel nên bị lệch cảm ứng, phải tìm ra kernel mới bình thường lại được, rom cook thì ng ta có sx chứ kernel thì không. E thì mới chuyển qua SS nó nói sao thì chỉ biết nge vậy. Sốt ruột quá sợ nó bị phần cứng mà nó ko chịu đổi máy cho em, tại mới mua 1 dc có 1 ngày mà BH tới bh là 4 ngày rồi chưa xong. E mua ở Ngọc Thành Mobile đường Lê Hồng Phong Tp.HCM đó a
    Vậy là em gặp thg đểu rồi. Rom cook nó up vào máy bán cho em thì giờ nó chỉ cần wipe sạch sẽ toàn bộ (vì 1 ngày cũng chẳng có dữ liệu gì mà lưu),up lại Rom+Kernel khoảng 20 phút là xong. Chạy với mấy thg ma này.

Vậy là em gặp thg đểu rồi. Rom cook nó up vào máy bán cho em thì giờ nó chỉ cần wipe sạch sẽ toàn bộ (vì 1 ngày cũng chẳng có dữ liệu gì mà lưu),up lại Rom+Kernel khoảng 20 phút là xong. Chạy với mấy thg ma này.

Như thế là nó lừa e à. Nó còn nói là đã up stock rồi mà vẫn bị lỗi mất kernel vs boot ấy. Chắc nó lại đòi moi tiền rồi

Như thế là nó lừa e à. Nó còn nói là đã up stock rồi mà vẫn bị lỗi mất kernel vs boot ấy. Chắc nó lại đòi moi tiền rồi
    Anh nói hết rồi đấy, phần còn lại em tự hiểu đi.