Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 49

Cầu cứu samsung note 4

Như mình có 1 máy ss note 4 T-mobile. Tính hình là như vầy, mình mới mua com ss note 4 t-mobile cg mày mò bọc vạch nhưng ko rành lắm, mình muốn úp rom cook cho nó nhưng bị lỗi, mình format máy xog up room toàn bị Fail nên nó treo logo, mình mang ra cửa hàng mua cho nó úp lại rom stock, sau khi up xog nó nói với mình là máy bị mất boot và bị lệch cảm ứng (kiểu như chọt chổ này mà nó nhận chổ # ấy, minh hỏi sao lệch thì nó nói mình format bị mất co neo gì gì đó nên nó nhận sai cảm ứng, ko biết có đúng ko). Mong ae giải đáp giúp mình, mới mua có 1 ngày mà phải bão hành tới 3 4 ngày rồi chia7 lấy máy về được. Ae giúp mình là con Ss note 4 t-mobile của mình bị lẹch cảm ứng như vậy là do phần cứng hay do phần mềm như nó nói. Cảm ơn đã đọc bài và giúp mình

Giúp với

Diẽn đàn gì thắc mắc xin dc giải dáp thì ko ai trả lời hết vậy. Admin mod đồ để làm gì ?

Trích dẫn Gửi bởi nhm811015
    Diẽn đàn gì thắc mắc xin dc giải dáp thì ko ai trả lời hết vậy. Admin mod đồ để làm gì ?
    Thích thì trả lời ko thích thì thôi ?
    Làm gì đc nhau ? Bạn là ai mà tỏ cái giọng như sai khiến vậy ?
    Thứ 1: Đã mới mua máy. K hiểu gì đừng có mà vọc vạch. Mình làm hỏng xong kêu than ai ?. Đã tự tìm vọc thì tự mà tìm sửa. Google đâu thu phí
    Thứ 2: Mới mua thì vác ra CH mà nó BH hoặc sửa cho. Kernel chứ k phải "Cơ neo"
    Thứ 3: Viết bài giải đáp dài như Văn Tế. Thử hỏi ai muốn đọc ?. Ngày xưa đi học có được Cô dạy cách tóm tắt bài Văn ko?. Từ ngữ đủ để người khác đọc và hiểu là đc. Dài dòng quá ai thèm đọc ?

Như mình có 1 máy ss note 4 T-mobile. Tính hình là như vầy, mình mới mua com ss note 4 t-mobile cg mày mò bọc vạch nhưng ko rành lắm, mình muốn úp rom cook cho nó nhưng bị lỗi, mình format máy xog up room toàn bị Fail nên nó treo logo, mình mang ra cửa hàng mua cho nó úp lại rom stock, sau khi up xog nó nói với mình là máy bị mất boot và bị lệch cảm ứng (kiểu như chọt chổ này mà nó nhận chổ # ấy, minh hỏi sao lệch thì nó nói mình format bị mất co neo gì gì đó nên nó nhận sai cảm ứng, ko biết có đúng ko). Mong ae giải đáp giúp mình, mới mua có 1 ngày mà phải bão hành tới 3 4 ngày rồi chia7 lấy máy về được. Ae giúp mình là con Ss note 4 t-mobile của mình bị lẹch cảm ứng như vậy là do phần cứng hay do phần mềm như nó nói. Cảm ơn đã đọc bài và giúp mình
    Mấy thằng đó nó muốn moi tiền em đó. Chỉ cần wipe cho sạch rồi flash lại Rom gốc của Tmobile là bình thường. Vì khg biết là em vọc như thế nào nên khg thể hướng dẫn dc. Vọc phần mềm thì chẳng hư gì đâu, lổi thôi. Flash Rom lại là xong. Kinh nghiệm là muốn vọc phải học cho kỷ trước khi chơi khg thì đem ra ngoài cho tụi nó hù dọa phí tiền.

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Ai cũng có cv riêng, nên việc giúp bạn cũng phải tùy lúc, dẫu biết rằng bạn sốt ruột cho đt nhưng cũng đâu phải vì thế mà buông tiếng trách móc. Vói cách xử sự như vậy gặp người muốn giúp đô khi cũng ngại.

up kernel bị lệch cảm ứng thì chưa nghe và thấy bao giờ nhưng đã có trường hợp up recovery bị sai cảm ứng ( S6 và S6e ), còn máy bạn như thế không thể đánh giá được vì không biết bạn nghịch nó ntn.
    Để cửa hàng làm lại cho bạn coi ntn rồi tính ( Có thu phí hay không, còn bị lỗi gì nữa hay không .....)

Sao chạy đâu cũng gặp vậy nè ?

Trích dẫn Gửi bởi hunggia53
    Sao chạy đâu cũng gặp vậy nè ?

A chạy hết các 4r cũng vậy à. hehe

Trích dẫn Gửi bởi lelong3010
    A chạy hết các 4r cũng vậy à. hehe
    Đùa chơi vậy mà, tại thấy em nó sốt ruột khg biết hỏi ai vì lở nghịch dại, chạnh nhớ cái thời mình mới tập chơi mà thương. Nhưng vẫn khg giúp gì dc vì có biết chú ấy phá cái gì? cũng chả thấy máy, lelong cũng khg giúp dc đừng nói anh. Mấy cái này ra thợ nó an tiền ngon ơ. Dù sao chú ấy 1 lần này là sợ rồi. Ka ka...

Trích dẫn Gửi bởi hunggia53
    Đùa chơi vậy mà, tại thấy em nó sốt ruột khg biết hỏi ai vì lở nghịch dại, chạnh nhớ cái thời mình mới tập chơi mà thương. Nhưng vẫn khg giúp gì dc vì có biết chú ấy phá cái gì? cũng chả thấy máy, lelong cũng khg giúp dc đừng nói anh. Mấy cái này ra thợ nó an tiền ngon ơ. Dù sao chú ấy 1 lần này là sợ rồi. Ka ka...

Giúp gì nữa A. Máy đã giao CH rồi.
    Một số bạn không rành, nghịch hư nhẹ, cuống lên càng làm cho nặng thêm.
    Riêng trường hợp này thì chỉ đợi Ch nó xử lý ntn rồi tính thôi.
    Mà thật sự không biết bạn ấy nghịch ntn. Đang ở 5.0 hay 5.1. Cũng may là dòng T, chứ gặp dòng A hay P nó lock lại thì lại phiền phức hơn